Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วค้าง จอสั่นสีแตก เสียงค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมแล้วค้าง จอสั่นสีแตก เสียงค้าง

เวลาเล่นเกมที่ต้องใช้การ์ดจอมากๆ มักจะเป็นครับอาการค้างก็ มีหลายแบบ

1.หน้าจอค้าง เสียงค้าง
    2.หน้าจอค้าง สั่น สีแตก เสียงค้าง
    3.หน้าจอค้าง เสีนงค้างที่หลัง
    4.หน้าจอค้าง สั่น สีแตก เสียงที่หลัง
    5.ค้างแล้วหาย (จะเป็นไปเรื่อยๆครับ แล้วก็รีสตาร์ทเอง)
    6.ค้างแล้วรอแปปหนึ่งมันจะรีสตาร์ทเลย
    ถ้าใครรู้ว่าเป็นกะอะไรบอกหน่อยน่ะครับพอดีงบไม่มาก ซื้อไม่ได้หลายอย่าง =_=

อ่ะ!!! เกือบลืมผมใช้การ์ดจอ GeForce 7100 GS น่ะครับ (ผมรู้ว่ามันเก่าแต่ไม่มีเงินซื้อใหม่)

เล่นเกมอะไรครับ การ์ดไม่น่าจะใหว เกมปัจจุปันเลย

ใช้ 8400 gs ยังรองรับได้มากกว่านี้นะครับ 1000 +50 บาท มือ 2 700-800 บาท
    Last edited by narastaya9; 2 May 2009, 03:27:34.

Comment

ขนาดเกม May Payne ภาคแรกยังค้างเลยครับ เกมอื่นก็ Warcraft III, Devil May Cry 3, Onimusha ประมาณเนี่ยอ่ะครับ บ้างครั้งอยู่ดีๆก็ค้างก็มี

Comment

อาการนี้เคยเจอคับ
        ไม่น่าเชื่อเปลี่ยนแรมแล้วหายเลย

ลองเช็คหลายๆอย่างคับ การ์ดจอ แรม psu

Comment

ลองดูความร้อนหน่อยก็ดี

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
            อาการนี้เคยเจอคับ
            ไม่น่าเชื่อเปลี่ยนแรมแล้วหายเลย

ลองเช็คหลายๆอย่างคับ การ์ดจอ แรม psu
            ชิพแรมบางอันเสีย แต่ยังสามารถใช้ได้อยู่ ไอ้แบบนี้ใช้โปรแกรมแล้วมันหาไม่เจอ

Comment

เคยเป็นครับ

ผมถอดการ์ดจอแล้วใส่ใหม่ หายเป็นปลิดทิ้ง แปลกดี

ลองดูครับ

Comment

ตรวจสอบการ์ดจอ
                อย่าง คห. ที่ผ่านมา

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำน่ะครับ เดียวผมลองดู

Comment

การ์ดจอ ไม่ไหวครับ งบจำกัด แนะนำ
                    หาพวก 7600, 8600GT มือ2 ก็ได้ ประมาณ ไม่เกิน 1500

Comment

เคยเป็นครับ... ส่งเคลม เปลี่ยนตัวใหม่ หายเป็นปลิดทิ้ง

Comment

Working...
                      X