Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเกี่ยวกับการลงวินโดว์Notebookให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเกี่ยวกับการลงวินโดว์Notebookให้ทีครับ

พอดีคนรู้จักเอามาให้ลงวินโดว์ให้ใหม่แต่ไม่เคยลงวินโดว์ในNotebookเลย อยากถามว่าต้องโหลดไดร์เวอร์อะไรมาบ้างครับNotebookของAcer Aspire3608NWXMI

http://www.acersupport.com/notebook/index.html

Comment

เหมือน PC

Comment

แนะนำหาแผ่นแบบ Ori ที่เค้าโมฯเพิ่มเฉพาะไดร์เวอร์ SATA และเป็นไปได้หาแบบที่เพิ่มไดร์เวอร์ Chipset intel ICH, AMD เข้าไปด้วย เพราะ Notebook รุ่นใหม่ๆใช้ Chipset ใหม่ๆกันแล้วคับ

ถ้าใช้แบบที่ผมแนะนำลงได้แน่คับ จอฟ้าก็ไม่มีคับ

Comment

ไม่เห็นมีรุ่นที่ผมระบุไว้เลยครับ แล้วพวกไดรเวอร์การ์ดจอนี่มันต้องลงหรือเปล่า

Comment

ถ้าเอา Notebook มาลง Win ใหม่

อย่างแรกที่ผมแนะนำเลยคือ Back up Driver ครับ (พวก Driver Genuis อะไรพวกนั้น)
            เพราะบางรุ่นหา Driver Xp ยาก Chip หาย

แล้วก็หาพวก Window ที่มี Driver sata แนบมาด้วยครับ

หรือตัดปัญหา ใช้ Window แปลง ยัดไดรเวอร์ก็ได้ครับ Save เวลาดี แต่ไม่ค่อยเสถียร

OK?

Comment

Working...
            X