Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยโอไหม จัดเองเปิดร้านเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยโอไหม จัดเองเปิดร้านเกม

Core2 Duo E7400 (Box)

(775-SL) Asus P5KPL-1600 'Dcom/Synnex'

DDR2(800) 2GB. G-SKILL

SATA-II 160 GB Hitachi

512MB 9600GT DUAL(DDR3,TD) INNOVISION

caseลำโพง เมาส์ keyboard

ร้านเกมส์ สมัยนี้ต้องสเปกขนาดแล้วหรอ แรงงง

Comment

ไม่รู้สิ ร้านเราเองจาเปิด ขอบใจนะที่บอกว่าแรง ชื่นใจ ราคาอยุ่ที่ 17kอะ

ควรปรับเปลี่ยนตัวไหน บอกความคิดเห็นมาเลยนะ

Comment

ราคา 17k สำหรับ ผมมองว่ามันแพงไปคับ

เกมส์หลักๆ ที่คนส่วนใหญ่ นิยมเล่น จะเป็น ออนไลด์ น่าจะมี
        1.DotA
        2.พวก MMORPG อ่ะครับ
        ซึ่งเกมส์พวกนี้ไม่กินสเปคเลย

ส่วนตัวผมนะ น่าจะลดสเปคลงนิดนึง แล้วน่าจะเอาไปเพิ่มจอ มากกว่านะครับ

เพราะ เวลาผมเล่นเกมส์ ผมเห็น คนส่วนใหญ่ ก้อน่าจะชอบแบบนี้อ่ะ

Comment

เอาแบบ ถูกๆก็ดีครับ มันเพียงพอที่จะเล่นเกมออนไลท์ได้สบายๆ อยู่แล้ว

เครื่องแพงมากจะคืนตังช้านะครับ

Comment

ช่ายครับ

เก็บเงินที่จะลง สเปค มาตกแต่ง ร้าน อันนี้ ผมว่าสำคัญนะครับ เพราะ
            1.ร้านน่าเข้า ก้อ น่าล่น
            2.มันจะดูไม่อึดอัด เวลาเล่นอ่ะครับ

ส่วนตัวผมชอบแบบนี้นะ

Comment

Core2 Duo E7400 (Box) <> E5200

(775-SL) Asus P5KPL-1600 'Dcom/Synnex'

SATA-II 160 GB Hitachi

512MB 9600GT DUAL <> 9800GT

-----------------------------------------------------------

Comment

ลืมบอกไป17kรวมจอแล้วแล้ว ขอโทษนะcoppyมาไม่หมด

LCD 19" SAMSUNG 933SN B

แล้วก้ Core2 Duo E7400 (Box) <ต่างกันเยอะไหมอะ> E5200

เพราะเราหนักไปที่ cup+VGA ถ้าจะลดให้ต่ำ ควรลดตัวไหนลงบ้างอะ

Core2 Duo E7400 (Box) 4190
                (775-SL) Asus P5KPL-1600 'Dcom/Synnex' 2250
                DDR2(800) 2GB. G-SKILL 950
                SATA-II 160 GB Hitachi (ASYS,DP) 1430
                512MB 9600GT DUAL(DDR3,TD) INNOVISION 3360
                case
                ลำโพง เมาส์ keyboard 200 200 200

LCD 19" SAMSUNG 933SN B 3950

Comment

ร้านเกมแบบนี้ โค ตะ ระ แรงเลยพี่น้อง

ช.ม. ละเท่าไหร่เนี่ย

Comment

เวงกำ ผมว่าธรรมดาแล้วนะครับ

เพราะคอมส่วนตัวผมมัน p5Q-deluke 8400 9800gtx

งั้นผมขอราคาคอมที่แรงราคาถูก เล่นเกมonlineเลื่อนหัวแตกนะ จัดสเป็กมาให้ดูหน่อย
                    ขอบอด Asus นะ ว่าราคาซักเท่าไร

ชม 15 จ้า

Comment

E5200
                      P5KPL-AM
                      KINGSTON 2GBx2
                      HDD 160GB
                      9500GT

แค่นี้ ก็ โค ตะ ระ แรงแล้วค๊าบพี่น้อง

Comment

Core2 Duo E7400 (Box)>>> เปลี่ยนเป็น E5200

SATA-II 160 GB Hitachi >>> เปลี่ยนเป็น320gb เลยครับ เพิ่มตังนิดเดียว ไม่ต้องเสียเวลามาอัพเพิ่มอีกหลายรอบ

512MB 9600GT DUAL(DDR3,TD) INNOVISION >> เป็น 9500GT ไม่ก็ 4670 ดีกว่าครับ เพราะประหยัดไฟ กว่าแถมใช้power เก่า ติดเคสได้สบายๆ

เน้นประหยัดไฟไว้ก่อนดีกว่าครับ เพราะค่าไฟแต่ละเดือน เห็นบิลแล้ว- -

Comment

ลองไปหาอ่านดูกระทู้เก่าๆนะครับ แนะนำ AMD มากว่าร้านเกมส์
                          ลงทุนมาก ก็คืนทุนยาก ลูกค้าเห็น จอใหญ่ เคสใหม่ แฮปปี้แล้ว

CPU Athlon X2 7750 2400.-
                          Mobo Asrock N61P-S 1500.-
                          ram kingstion 2 Gb 800.-
                          VGA HD 4670 2900.-
                          HDD 160 Gb 1400.-
                          Case+Psu 1000-1300.-
                          Total 10200.- Non Monitor

- AMD ดีกับร้านเกมส์เพราะไอ้พวกเปิดหลายอย่างพร้อมกัน นี่แหละตัวปัญหา เล่นเกมส์ Hi5 Camfog MSN เปิดพร้อมกันสารพัดจะดิด งานนี้เกิดอาการหน่วงให้เห็น แต่ AMD ช่วยท่านได้ เพราะชุดคำสั่่งในการประมวลผล เกิดมาเพื่อสิ่งนี้ ทำหลายงานพร้อมกัน ไม่เหมือน Intel ที่ทำให้เสร็จไปทีละอย่าง แต่เร็ว

- 9600 GT ราคาดี แรง แต่ยังไม่แนะนำ มันกินไฟ ต้องต่อไฟเพิ่ม เสียค่าไฟเพิ่ม เสียตังเพิ่ม PSU อีก หลายต่อ

- เลือกจอดูร้านคู่แข่ง ว่ามันจอเท่าไรห่ ถ้า 22" ก็ต้อง 22" สู้มัน เพราะเป็นสิ่งดูดลูกค้า แต่สิ่งที่เกิดตามมากคือการ์ดจอทำงานหนักที่ความละเอียดสูงๆ เพราะจอใหญ่ เล่นเกมส์ ตุกบ้าง หน่วงบ้าง ต้องตัดสินใจเลือกเอา

Comment

Originally posted by oomiN View Post
                            ลองไปหาอ่านดูกระทู้เก่าๆนะครับ แนะนำ AMD มากว่าร้านเกมส์
                            ลงทุนมาก ก็คืนทุนยาก ลูกค้าเห็น จอใหญ่ เคสใหม่ แฮปปี้แล้ว

CPU Athlon X2 7750 2400.-
                            Mobo Asrock N61P-S 1500.-
                            ram kingstion 2 Gb 800.-
                            VGA HD 4670 2900.-
                            HDD 160 Gb 1400.-
                            Case+Psu 1000-1300.-
                            Total 10200.- Non Monitor

- AMD ดีกับร้านเกมส์เพราะไอ้พวกเปิดหลายอย่างพร้อมกัน นี่แหละตัวปัญหา เล่นเกมส์ Hi5 Camfog MSN เปิดพร้อมกันสารพัดจะดิด งานนี้เกิดอาการหน่วงให้เห็น แต่ AMD ช่วยท่านได้ เพราะชุดคำสั่่งในการประมวลผล เกิดมาเพื่อสิ่งนี้ ทำหลายงานพร้อมกัน ไม่เหมือน Intel ที่ทำให้เสร็จไปทีละอย่าง แต่เร็ว

- 9600 GT ราคาดี แรง แต่ยังไม่แนะนำ มันกินไฟ ต้องต่อไฟเพิ่ม เสียค่าไฟเพิ่ม เสียตังเพิ่ม PSU อีก หลายต่อ

- เลือกจอดูร้านคู่แข่ง ว่ามันจอเท่าไรห่ ถ้า 22" ก็ต้อง 22" สู้มัน เพราะเป็นสิ่งดูดลูกค้า แต่สิ่งที่เกิดตามมากคือการ์ดจอทำงานหนักที่ความละเอียดสูงๆ เพราะจอใหญ่ เล่นเกมส์ ตุกบ้าง หน่วงบ้าง ต้องตัดสินใจเลือกเอา
                            +1 ร้านเกม แถวบ้าน เป็น AMD หมดครับ มีร้านนึงแปะสติ๊กเกอร์ C2Q ไว้หลอกเด็ก

เด็กมาบอกผมว่า พี่ๆ ร้านนี้คอมโคดแรงอ่ะ !!!???!@!@!

Comment

ฮ่ะ.ฮ่ะ.. ขำดีเหมือนกันอยู่อุดรฯบ้านผม ร้านเกมส์[เน็ต]ยังใช้การ์ดจอ GF7200,8400 อยู่เลยคับ อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึง

Comment

Working...
                              X