Announcement

Collapse
No announcement yet.

s42 จอกระพริบอยู่บ่อยๆ ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s42 จอกระพริบอยู่บ่อยๆ ค่ะ

เพิ่งซื้อ S42LM05 มา 6 วัน

รู้สึกมันชอบสลับการ์ดจอเอง

แล้วบางทีก็กระพริบๆ บ่อยอ่ะค่ะ

ไม่ทราบว่ามันเปนปกติหรือป่าวอ่ะคะ

หรือว่าเปนที่ไดรเวอร์

เราใช้ windows seven 32 bit ค่ะ

- -ผมไม่เป้นอ่ะแต่ผมใช้ lm 01 นะ

Comment

วันนี้มาเปิดไม่ค่อยเป็นแล้วค่ะ

แอบกลัวว่าจะเป็นวันที่ 8 แหะๆ

Comment

ถ้าไม่ชัวร์ยังไงให้โทรไปถาม ทางศุนย์ benq ก็ดี นะครับ เพื่อมีอะไรจะได้ไปเปลี่ยนได้ทันอ่ะครับ^^"

Comment

เป็นที่ไดเวอร์ครับไงลองไปโพสถามในคลับเบนคิวตามลายเซ็นผมน่าจะตอบได้นะ

Comment

อาการแบบนี้ผมเคยเป็นครับ แต่ผมใช้ ASUS G1S นะ เอาไปเข้าศูนย์ช่างก็เปลี่ยน จอ กับ inverterbord ให้
            แนะนำว่าให้รีบเอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่โดยเร็วครับ

Comment

Originally posted by Francia View Post
              เพิ่งซื้อ S42LM05 มา 6 วัน

รู้สึกมันชอบสลับการ์ดจอเอง

แล้วบางทีก็กระพริบๆ บ่อยอ่ะค่ะ

ไม่ทราบว่ามันเปนปกติหรือป่าวอ่ะคะ

หรือว่าเปนที่ไดรเวอร์

เราใช้ windows seven 32 bit ค่ะ

(อดีต) S42 ของผมก็เป็นคับ เหมือนมันไม่ยอมให้เรากดสลับการ์ดจอนอกเหนือจากที่มัน set ไว้น่ะครับ ถ้าไม่งั้นต้องคลิ๊กขวาที่รูปแบตตรงมุมล่างขวาแล้วแล้วpower option เลือกเป็น power saver ถ้าต้องการสลับเป็นออนบอร์ด หรือเลือกเป็น high performance ถ้าต้องการใช้ 9600M GT ( แต่ power option เราสามารถปรับแต่งเองได้ด้วยนะ ลองดูครับ)

Comment

โอ้ว ๆ ผมซื้อมาเข้าคลับแปะ เดียวพวกท่าน ขายหมกแว๊ s42 TOT

Comment

ตอนนี้ไม่เป็นแล้วอ่ะค่ะ สงสัยหลบใน

ขอบคูณสำหรับคำแนะนำนะค๊า

Comment

Working...
                  X