Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีจ้า Zyxel 660HW มันรีสตาร์ทตัวเองคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีจ้า Zyxel 660HW มันรีสตาร์ทตัวเองคับ

ใช้ๆอยู่ไฟทุกดวงมันก็ดับหมดเลยคับ แล้วค่อยติดใหม่ เหมือนปิดเปิดเครื่องใหม่อ่ะคับ
    มันเป็นอะไรคับ แล้วแก้ยังไงดีอ่ะ

ใช้ต่อแค่ Lan 2เครื่องเองคับ สายไฟก็ต่อ UPS เลย

Reset ระบบ มันดู

Comment

Reset แล้วใช้แบบ เดิมๆก็ยังเป็นคับ เปลี่ยนโหมดเป็น Gdmt แล้วก็ยังเป็น
      บางครั้งใช้ได้ร่วมๆ 2วันก็ไม่หลุด บางครั้ง 1ชม.รี 5-6รอบคับ

Comment

เคลมเลยครับ

ผมเคยเจออาการแบบนี้ครับ

ได้มาคืนเดียวทำเรื่องเลยครับ

เคลมด่วน

Comment

adaptor เสียแล้วครับ อาจจะไฟไม่พอ

Comment

Originally posted by SpeedDIY View Post
            adaptor เสียแล้วครับ อาจจะไฟไม่พอ
            อือเนอะ ไม่ลองไม่รู้

Comment

เคลมมาแล้วรอบนึงคับ แต่เคลมแต่ตัวเครื่องนะคับ adapter ตัวเดิม ก็ยังเป็นเหมือนเดิมคับ

Comment

Originally posted by SpeedDIY View Post
                Adapter เหรอคับ เป็นไปได้ เพราะเคลมคราวที่แล้ว เคลมแต่ตัวเครื่อง adapterเก่า
                พรุ่งนี้จะไปเคลมทั้งกล่องเลยคับ

Comment

ที่จริงก็ใช้ตัวนี้อยู่
                  ใช้มาจะ 2 ปี แล้ว ซื้อมือ2 มา 1400 ฿ (แถมจากทรู) ซื้อมาจากเวปมือ2 ที่นี้ละ (ตอนนั้นมือ1 ของใหม่ 2000 ได้มั้ง)
                  เปิดทั้งวันทั้งคือแทบไม่ได้เปิดกันเลย 555 (นานๆ ที ก็มีเอ๋อๆ มั้ง)

Comment

โหดจริง ติดที่ซิ่งนี้ละหาพอดียาก
                    เคยไฟตก ราวเตอร์ดับ 2-3 ติดๆๆดับๆๆ มันรีสตาร์เองเลยครับ หลังๆๆๆซื้อหัวแปลงต่อเข้า APC สบายใจเลย อาจจะเป็นได้ที่ Adapter เสีย พูดแล้วผมก็เปลี่ยนตัวใหม่ดีกว่า ใช้มา 4 ปีแล้ว Adapter
                    Last edited by kidnapped1; 2 May 2009, 16:59:08.

Comment

อาการของ Adapter เสีย มันเป็นยังไงเหรอคับ ช่วยบอกทีคับ

Comment

Originally posted by sunserus View Post
                        อาการของ Adapter เสีย มันเป็นยังไงเหรอคับ ช่วยบอกทีคับ
                        อยากรู้ด้วยคน แต่คงคล้ายๆๆ PSU มั้งไฟไม่นิ่งไฟไม่พอ

Comment

ดันรอผู้รู้

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                            อยากรู้ด้วยคน แต่คงคล้ายๆๆ PSU มั้งไฟไม่นิ่งไฟไม่พอ
                            ประมาณนั้นครับ

สังเกตดูครับว่า เวลาเราใช้งาน adaptor จะร้อน อยู่ตลอดเวลา อุปกรณ์ที่ร้อนนานๆ ทำให้ชิ้นส่วนภายในเสื่อมค่าลง เหมือนๆ power supply อีกเรามัวแต่จับแต่ router ว่าร้อนไหม หาวิธีระบายความร้อน router แต่ไม่ได้มองมาที่ adaptor ที่เรียกว่าร้อนอยู่ตลอดเวลา

สาเหตุจากไฟตก ก็เป็นสาเหตุหนึ่งของการทำให้ adaptor เสียครับ

Comment

Router ชุดนี้ผมเพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึง 3อาทิตย์เลยนะคับ เสียได้ไง ซวยจริงๆ

Comment

Working...
                              X