Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนผมดูserial ประกันบนตัว ซิ้ง กะ CPU แล้วก็บัตรประกันให้มันสัมพันธ์กันให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนผมดูserial ประกันบนตัว ซิ้ง กะ CPU แล้วก็บัตรประกันให้มันสัมพันธ์กันให้หน่อยครับ

คือผมซื้อ CPU มือสองมาเงี้ย แล้วเวลาจะดูว่าซิ้งมันใช่ของตัวนี้รึเปล่าต้องดูยังไงอะครับ เพราะถ้าเราเอาไปเคลม เค้าเกิดบอกว่าไม่ใช่ซิ้งเดิมของมันก็ซวย เท่ากับไม่มีประกัน

ลองดูของผมนะครับ ตามรูป

คือผมอยากจะรู้วิธีดูน่ะครับ ส่วนรหัสที่บนตัว CPU นั้นตรงกับบาโค้ดครับ แล้วก็ใช้อยู่ เลยไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู ทีนี้ที่เหลือก็คือ ซิ้งเดิมมันเนี่ยครับ จะดูยังไงว่ามันคือซิ้งเดิมจริงๆ

ใครดูเป็นช่วยแนะนำทีนะคร้าบ ขอบคุณมากครับ

เอาแค่ serial บัตรรับประกับ ตรงกับ serial ของ CPU ก็พอ

Comment

อ่าว งี้ิ้ก็ไปซื้อซิ้งอะไรมาใส่ก็ได้อะดิ

Comment

Originally posted by JediPong View Post
        อ่าว งี้ิ้ก็ไปซื้อซิ้งอะไรมาใส่ก็ได้อะดิ
        Yes.

เพราะเคลมมาแล้ว COM 7 หาซิงค์ตัวอื่นไปแทน เคลมได้
        เค้าดูแค่ใบรับประกันกับตัว CPU ว่า serial ตรงกันใหม
        กับมีซิงค์เป็นใช้ได้ กล่องมีหรือไม่มี ไม่เป็นไร

Comment

ผมไม่มีบัตรแพลตินั่มอะครับ ซื้อมือ2มา มีแต่แบบในรูปอะครับ จะเคลมได้มั้ยเนี่ย

Comment

Originally posted by kairo1470 View Post
            ผมไม่มีบัตรแพลตินั่มอะครับ ซื้อมือ2มา มีแต่แบบในรูปอะครับ จะเคลมได้มั้ยเนี่ย

ประกันคนละที่ มันจะมีได้ไงลุง

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
              ประกันคนละที่ มันจะมีได้ไงลุง
              อ่าว...อินแกรมไม่มีบัตรหรอครับ หน้าแตก 555+

Comment

โอ้ว ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X