Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ M/B ASROCK AM2NF6G-VSTA กับ ASUS M2N-MX ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ M/B ASROCK AM2NF6G-VSTA กับ ASUS M2N-MX ให้หน่อยครับ

ช่วยเปรียบเทียบ M/B ASROCK AM2NF6G-VSTA กับ ASUS M2N-MX

1.มีข้อดี-เสียอย่างไรบ้าง

2.แล้วถ้าเอามา o/c กับ ram ddr 667 ใช้ตัวไหนดีกว่าครับ

3.ถ้าเอามา o/c ควรเปลี่ยน PSU มั้ย จากที่แถมมากับ case

คอมผม spec

athlon : 64bit 3200+
    ram : ddr corsair 512*2 dual (bus 667)
    vga : geforce 7300gt galaxy
    hd : 160 gb western

ASUS ตัวนี้ ลากไปไม่ไปเลย ใดๆทั้งสิ้น

ส่วน AM2NF6G-VSTA ลากได้เยอะ แต่ PciE 8x

Comment

ตูดหินกินครับ pci express16x วิ่งที่ 8x แทบไม่กระทบครับ aquamark ต่างกันไม่กี่ร้อยเอง

Comment

ผมใช้ ASROCK AM2NF6G-VSTA
        โดยรวมคุณภาพคุ้มค่าสมราคาดีครับ

Comment

Originally posted by adamantine View Post
          ตูดหินกินครับ pci express16x วิ่งที่ 8x แทบไม่กระทบครับ aquamark ต่างกันไม่กี่ร้อยเอง
          แต่ถ้าเป็น 4x กับ 16x มันต่างกับ 5หมื่นเลยนะท่าน

เทสกับ 7300GT บน E6300 @3.5

Comment

ผมใช้ 7300 gt ddr2 นี้ได้ 6 พันแต้มนิดครับกับบอร์ด ASROCK AM2NF6G-VSTA 8x นะครับ
            -------------------------------
            16x ก็เท่าๆกันครับ การ์ดความเร็วระดับ pci-ex 8x นั้นก็โอเคนะครับสำหรับแบรนวิทย์ที่ได้ถือว่าเพียบพอ ถ้าการ์ดไม่เทพจริงๆ เพราะอย่าลืมว่า agp8x ยังมีแบรนวิทย์พอเลยครับสำหรับการ์ดระดับกลางค่อนสูง นอกเสียจากการ์ดคุณจะระดับค่อนข้างจะเทพแบรนวิทย์ตรงนี้จะไม่พอครับ

Comment

Working...
            X