Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่อยากลากบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่อยากลากบ้างครับ

ผมได้ติดตาม และได้ความรู้จาก overclock zone มาเยอะแยะมากมาย..จากที่ผมไม่ค่อยเป็น ไม่ค่อยรู้เรื่อง ก็พอจะรู้ขึ้นมาบ้างครับ

ทีนี้ผมเห็น ลากกัน ก็อยากลากกับเค้าบ้างครับ..แต่ผมไม่มีความรู้อะไรมากมาย..ยิ่งพวก bios นี่ผมมึนเลย..

มีวิธีลากง่ายๆ บ้างไหมครับ พวก cup กับ vga เอาแบบภาษาบ้านๆ หน่อยอ่ะครับ..ผมลองอ่านมาหลายกระทู้แล้ว งง มากมาย

รบกวนทีครับ..ขอบคุณมาก

บอกสเปคเครื่องมาสิครับ เดี๋ยวจะช่วย

Comment

Phenom Quad-Core 9550
      Asus M2N68
      KINGMAX 4096/1066(2gbx2)
      XFX 512/GF-9800 GT
      SEAGATE 500 GB. 7200 RPM

ตามนี้เลยครับ...

Comment

555+ AMD รอเทพ AMD มาตอบดีกว่า ไม่เคย oc ของ AMD

Comment

อิอิ ขอบคุณครับ vga อ่ะ 9800 ลากไปไหนได้ ลากไปทิ้งได้ไหมครับ..

Comment

ลากไล่ๆดู ครับ เอาที่เสถียรพอ สีไม่เพี้ยน ใช้ไม่มีปัญหาก็ใช้ได้ครับ และดูความร้อนด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
              ลากไล่ๆดู ครับ เอาที่เสถียรพอ สีไม่เพี้ยน ใช้ไม่มีปัญหาก็ใช้ได้ครับ และดูความร้อนด้วยนะครับ
              วิธีการล่ะครับ...ต้องไปเซต bios อะไรป่าว..ผมทําไม่เป็น กลัวพังครับ พยายามอ่านกระทู้อื่นๆแล้วงงครับ (เดี๋ยวหาว่าถามอย่างเดียว อิอิ)

Comment

Originally posted by kanun_pro View Post
                วิธีการล่ะครับ...ต้องไปเซต bios อะไรป่าว..ผมทําไม่เป็น กลัวพังครับ พยายามอ่านกระทู้อื่นๆแล้วงงครับ (เดี๋ยวหาว่าถามอย่างเดียว อิอิ)
                เข้า BIOS แหละครับ ในหัวข้อ JUmper Free แล้วก็ปรับบัส CPU ขึ้นครับ ค่อยๆปรับบัสขึ้นไปเรื่อยๆ ติดก็ปรับไฟขึ้น ถ้าเพิ่มไฟแล้วไม่เวริคหรือติด ก็ลด HT ครับ แล้วอย่าลืมทดแรมด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by kk View Post
                  เข้า BIOS แหละครับ ในหัวข้อ JUmper Free แล้วก็ปรับบัส CPU ขึ้นครับ ค่อยๆปรับบัสขึ้นไปเรื่อยๆ ติดก็ปรับไฟขึ้น ถ้าเพิ่มไฟแล้วไม่เวริคหรือติด ก็ลด HT ครับ แล้วอย่าลืมทดแรมด้วยนะครับ
                  ขอบคุณนะครับ...แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง bios.. อีกอย่างเกิด แต๊บไป ผมแก้ให้เหมือนเดิมไม่เป็นครับ..

ยังไงก็ขอบคุณในความช่วยเหลือครับ... มีวิธีหรือภาษาที่ง่ายกว่านี้ไหมครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    ท่าน Vibe มาช่วย OC CPU ข้าพเจ้าหน่อยสิ

Q9550
                    P5Q

Comment

Originally posted by kanun_pro View Post
                      อิอิ ขอบคุณครับ vga อ่ะ 9800 ลากไปไหนได้ ลากไปทิ้งได้ไหมครับ..

ทำให้เท่าผมก็พอถ้าอยากใช้งานจริงแบบไม่มีปัญหา อยากใด้คะแนนมาก UP Drive ตัวใหม่ +

Comment

Originally posted by OTARO View Post

ทำให้เท่าผมก็พอถ้าอยากใช้งานจริงแบบไม่มีปัญหา อยากใด้คะแนนมาก UP Drive ตัวใหม่ +
                        ผมมี River Tuner V2.24 ครับ ปรับตามนี้ ได้เลยใช่ไหมครับ..ไม่ต้องไปเซตอะไรใน bios ใช่ป่ะครับ (รอคอนเฟริม์) เดี๋ยวผมจะลองปฏิบัติเลยครับ

Comment

รอฟันธง

Comment

Originally posted by harryoop View Post
                            ท่าน Vibe มาช่วย OC CPU ข้าพเจ้าหน่อยสิ

Q9550
                            P5Q
                            แรม ของอะไร

Comment

ผมมี River Tuner V2.24 ครับ ปรับตามนี้ ได้เลยใช่ไหมครับ..ไม่ต้องไปเซตอะไรใน bios ใช่ป่ะครับ (รอคอนเฟริม์) เดี๋ยวผมจะลองปฏิบัติเลยครับ
                              ตามนี้ได้เลยไม่เสีย มันทำงานเท่ากับตัว TOP อยากแรงอิกก็ลองลากเอาเองครับ
                              ไม่ต้องไปยุ้งกับ bios ครับ

Comment

Working...
                              X