Announcement

Collapse
No announcement yet.

intel p4 50 กว่าองศาถือว่าร้อนปะครับ ปรึกษาหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• intel p4 50 กว่าองศาถือว่าร้อนปะครับ ปรึกษาหน่อย

เมื่อก่อนใช้ซิ้งเดิม 60 กว่าองศา ฟูโหลดที 80 เกือบ 90

วันนี้เพิ่งซื้อซิ้งใหม่มาเปลี่ยนครับ มันก็ลดมานิดหน่อย อยู่ที่ประมาณ

40 กว่าถึง 50 ครับ อยู่บ้านไมได้เปิดแอร์ ของผมมันตัว 530 3ghzอะครับ

ใช้ของ geminII s อยากรู่ว่ามันเหมาะสมรึเปล่า ต้องแก้ไขอะไรมั้ยน่ะครับ

ขอบคุณครับ

เครื่องเก่าผมประมานนี้ครับ P4 3.0 45-60 ปกติ ครับ ถ้าใส่ซิลิโคนใหม่น่าจะลดลงไปอีกนิด

Comment

40-50 ถือว่าเย็นแล้วครับท่าน P4 ยังไงมันก็ร้อนครับ เคยใช้+ซิงค์เดิม
      เสียงยังกับเครื่องดูดฝุ่น. เปลี่ยนซิงค์แต่ง เงียบ แต่ก็ร้อนอยู่ดี
      รห้สแรง แดงไปทั้งหน้า...ต้องทำใจ เปลี่ยนไปเล่น E2xxx โล่งเลย...

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=463310

ช่วยท่านได้

Comment

ร้อน ขิงๆ ค๊าบพี่น้อง

พวก P4 PD P EE

ถ้าไม่มีซิลิโคนดีๆ นี่ตับแตกตายคา ซิ้งแน่

Comment

P 4 นี่ มัน 90นาโน ร้อนแค่นี้ก็ปรกติแล้ว ใช้ไปเถอะ ใช้ให้มันลุกเป็นไฟ ไหม้ไปเลย จะได้รู้กันไปข้าง

Comment

Originally posted by A.wattana View Post
              P 4 นี่ มัน 90นาโน ร้อนแค่นี้ก็ปรกติแล้ว ใช้ไปเถอะ ใช้ให้มันลุกเป็นไฟ ไหม้ไปเลย จะได้รู้กันไปข้าง
              โหด

Comment

ของผม P4-3.0E ไม่แอร์ ใช้มา 4 ปี ร้อน 60-72 แค่เล่นเนตกับโหลดวิดิโอ ตอนแรกจะไปเปลี่ยนซิ้งใหม่ แต่ลองทำความสะอาดซิ้ง เอาไม้ปั่นหูชุบแอกอฮอเช็ดหมดไป 10กว่าอัน ติดพัดลมใหม่ 2 ตัว 200บาท*2 เหลือแค่ 42-56

Comment

เหอๆ ผมใช้ p 4 524 3.06 ร้อนจริงๆนะ
                  56 - 60 หน่ะ

Comment

ประมาณนี้ปกติครับ ของผม 60-80C

Comment

ร้อนจริงๆครับ confirm!?
                      ขนาดใช้งานแค่ Dreamweaver CS3 + MSN + Firefox + Utorrent ภายในห้องพัดลม

Last edited by Rabbit fire; 4 May 2009, 20:00:10.

Comment

เห็นกระทู้ก็นึกว่าอุณหภูมิ Northbridge

Comment

ของผมก็ร้อนประมาณนี้แหล่ะครับ เป่าซิ้งบ่อยๆก็ลดลงบ้างอยู่ แต่เปิดเครื่องมาก็ 50 อัพแล้วครับ

Comment

Working...
                          X