Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ไข Bad sector ยังไงครับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ไข Bad sector ยังไงครับ ??

มีวิธีแก้ไขบ้างไหมครับ

หรือผมต้องซื้อใหม่อย่างเดียวเลย T_T

ลองสแกนไวรัสครับบางทีไวรัสมันจะเป็นตัวทำให้มีแบ๊ดได้ แต่ถ้าสแกนแล้วไม่หายก็เอาไปเคลมครับ(ในกรณีที่มีประกัน)

Comment

ถ้าเป็น HDD ของ Seagate มีวิธีแก้ครับ
      แก้ด้วยแผ่น Boot DM ที่ Seagate ทำออกมาอ่ะครับ
      ผมเคยทำอยู่เมื่อ 10 ปีที่แล้วอ่ะใช้ได้จริง

Comment

ถ้าแบดแท้ และมีน้อยสัก ไม่เกิน 5 เมก อะไรงี้ พอกันได้

แต่ถ้ามากกว่านั้นปาทิ้งดีกว่า

Comment

lowlevel format ครับ พอช่วยได้ (ถ้าเป็น bad ปลอม) ถ้าเ bad จริงช่วยได้ 15 เปอร์เซนต์

Comment

เเบทปลอม software เเก้
            เกิดจากไฟล์ใน system มีปัญหา
            bad เเท้
            เกิดจากรอยบนจาน (เครม)

Comment

ความรู้แน่นกันทุกท่านเลยคับ หุหุ

Comment

ฺBAD เทียม เกิดจากปัญหาการอ่านเขียนข้อมูลบนฮาร์ดดิสก์ CHKDSK /R ก็หาย
                ฺBAD แท้ เกิดจากพื้นผิวจานแม่เหล็กมีปัญหา เป็นได้ทั้งเป็นรอย หรือสนามแม่เหล็กเสื่อม หากเจอ BAD แบบนี้ เคลมครับ ถ้าหมดประกันแล้วก็หาโปรแกรมบล็อกแบดมาสแกนซะ มีหลายโปรแกรมทำงานแบบนี้

Comment

ลอง Hdd regenerator 1.71 ดูครับ

Comment

ผม เช็คดิสให้มัน ข้ามไปอะครับ ก็ใช้อยู่ครับ ไม่มีัปัญญาเคลม

Comment

ขอบคุณมากครับ

จากที่อ่านมา เลยส่งร้านไปเรียบร้อยแล้ว ^^

Comment

Working...
                      X