Announcement

Collapse
No announcement yet.

##NoteBook Asus ดีจิงหรือ##

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ##NoteBook Asus ดีจิงหรือ##

ผมกำลังจะซื้อNoteBookสักตัวแต่ตัดสินใจไม่ได้สักทีวว่าจะเลือกยี่ห้อไหนดี คือผมเป็นคนไม่ค่อยมั่นใจเท่าไร ตอนแรกผมก็กะว่าจะซื้อNoteBooke Asusอยู่แล้ว แต่พอมีคนทักว่ามันดีจิงหรือทำให้ความมั่นใจของผมหายแววไปเลย ใครก็ได้ช่วยเพิ่มความมั่นใจให้ผมหน่อยโดยเฉพาะรุ่น A8JC ว่ามีปัญหาหรือเปล่า ในเรื่องความทนทานของตัวเครื่อง Hardware ความร้อนและการบริการหลังการขาย กะว่าซื้อแล้วใช้ได้สัก3-5 ปีคับ ไม่ค่อยมีเงินเปลี่ยนเครื่องบ่อยๆๆ ขอบคุณมากๆๆๆๆครับ

ดีแหละครับ มั่นใจซื้อไปโลดเรื่องความทนทานผมว่าเท่าเทียมกันทุกยี่ห้อแหละ
    - แต่สัญญาณ Wireless, Bluetooth, Infrared ดีกว่า Acer แน่ๆ เชื่อมต่อส่งข้อมูลได้เร็วกว่า แต่กับยี่ห้ออื่นๆไม่รู้ ไม่เคยใช้
    - ประกันสองปี เล็งที่ประกันกับ D Com ไว้ด้วยก็ดีครับ ได้ประกันสองที่(D Com, Asus)แถมยังประกันทั่วโลก

A8JC16DSMD A8JC16DSM100D A8JC18DSMD
    ว่าแต่เลือก A8Jc ตัวไหนล่ะครับที่เล็งไว้

Comment

ผมเล็งรุ่น A8JC16DSMDไ้ว้คับ ใช้ดีไหม แล้วNoteBook Asus ตระกูล A8 ใช้ดีทุกรุ่นหรือเปล่าคับ

Comment

อย่างงี้ต้องลองถึงรู้แต่บ้านผมมี 2 เครื่องอ่ะขอบอก เหอะๆ

Comment

ASUS จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ คุณภาพเหมาะสมราคาครับ ตอนนี้ asus มาแรงครับ

Comment

A6QT50DSM ดีทีสุดดดดด ฮ่าๆๆๆ ล้อเล่นครับ
            ถ้า สาวก AMD เอารุ่นนี้ครับ รับรองว่าเฉียบ
            ถ้า สาวก Intel A8JAxxx ก็ไม่เลวครับ

ไอ้ 2 ซีรีส์ นี้ ราคาแทบไม่ต่างกันเลยเพียงแต่ว่า A6Q มานใช้ AMD turionx2 + GF7600go
            ส่วน A8JA มาน Centrino DUO + mATi x1600 เท่านั้นเอง นอกนั้นแกะกันมาหมดเลย

Comment

เล็ง A8JP ไว้อยุ่ครับ แรงพอๆกัน

Comment

จริงๆผมเป็นทาส AMD เลยว่างั้นเหอะแต่ว่าโน๊ตบุ๊คก็ซื้อเครื่องที่ใช้ซีพียู อินเทล เพราะว่าฮาร์ดแวร์อื่นๆมันมีให้เลือกเยอะกว่าน่ะ ถ้าฮาร์ดแวร์อื่นๆนอกจาก"ซีพียู"หลากหลายเท่ากัน ผมเลือก 64bit ก่อนอยู่แล้ว

Comment

ผมก็ใช้อยู่นะ เปงรุ่น A6vm เจ๋งมาก ๆ ใช้มานานแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับผม ฟันธงว่าดีแน่นอนครับ อีกอย่างเขาประกันสองปี เชียร์ให้ซื้อคับผม

Comment

A8JP

Comment

ไม่ได้จะมาสนับสนุน Asus และไม่ได้จะมาดิสเครดิต Asus เช่นกัน

แต่ระลึกว่า ... " ในโลกนี้ไม่อะไรที่ถูกแล้วดี "

เพราะว่าคำว่า ถูก มันขึ้นอยู่กันงบประมาณของแต่ละคน
                      และคำว่า ดี ก็ขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละคนเช่นกัน

เพราะฉะนั้น ซื้อ notebook ให้เหมาะกับการใช้งาน

Comment

เราใช้ A8Jm ก็ดีนะ แรงดีไม่มีปัญหาอะไรเลย แล้วก็คุ้มราคาด้วย

Comment

ตอนนี้กำลังตัดสินเลือกอยู่ระหว่าง A6QT52DSM กับ A8JP คับ ใครเคยใช้ช่วยแนะนำหน่อยคับ
                          ใช้ในงานกราฟิก/เกมส์/bit/ดูหนัง,ฟังเพลง กำลังตัดสินใจว่าจะใช้ intel หรือ amd เหงเค้าบอกกันว่า amd เหมาะกับเล่นเกมส์ & graphic แต่มีข้อด้อยเรื่องความร้อน เพราะเคยใช้ PC ที่เป็น amd
                          มันจะแฮ้งมากกว่า intel เลยอยากถามคนที่เคยใช้ทั้ง 2 รุ่นช่วยแนะนำด้วยนะคับ ชอบคุณคับ

Comment

น่าสนใจเหมือนกันนะ

Comment

ดีจริงคับ.

คุณภาพเหมาะสมกับราคา สุดๆ ไม่แพ้ BenQ

Comment

Working...
                              X