Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200 + EP31-DS3L ไปได้แค่นี้เองคับ T-T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่ได้เก่งอะไรหรอกท่าน อาศัยดวงมากกว่าครับ

ดวงดีก็จับได้ของแรง

สินค้าอิเลกทรอนิกส์จะให้มันคงเส้นคงวา 100% เหมือนกันทุกตัว คงทำได้ยากครับ

ลองอัดๆดูนะครับ ได้มากได้น้อยก็ความสามารถของเราบวกกับของที่เรามีครับ
    ทำได้เต็มที่แล้วก็ไม่มีใครว่าครับ ลองดูครับ จะได้ใช้ให้มันเต็มประสิทธิภาพให้คุ้มค่าเงินที่เสียไปครับ

Comment

ผมทำได้ที่ 335 อะคับ ส่วนแรมบัสผมทด 1:1 ไฟcpu 1.568 ซีพียูตอนนี้ 4187 อะคับ ไฟซีพียูของผมตอนนี้เหลือ 1.80v กะ 2.0 v แล้ว ไม่มีสเต๊ป ให้เล่นแล้ว สงสัย หยุดแค่นี้คับ

Comment

ทำไม vcore ดร๊อบจังครับ

ปกติตัวนี้ไม่ขนาดนี้นะ ถ้าเคาะไป 1.6 น่าจะดร๊อบไม่ขนาดนี้ครับ

ไม่ทราบว่า เปิด Load-Line เป็นฟังก์ชันตัวหนึ่งในไบออสหรือยังครับ

Comment

เปิดตรงไหนคับ ^ ^ หัวข้อไหนคับ

Comment

ตัวนี้เปล่าคับ Load-Line Calibration

Comment

ตรงนี้ผมก็จำไม่ได้ชัวว์เท่าไหร่นะครับ

แต่ น่าจะอยู่ในส่วนของ M.I.T. ครับ

ถ้าไม่เจอก็ Ctrl + F1 มันก็จะโผล่เมนูหลักตัวนี้มาให้ครับ
              แต่ว่า ผมแฟลชเป็นไบออสตัว FC ไม่แน่ใจว่า มันต้องกดเพื่อให้เห็นเมนูหลักตัวนี้หรือเปล่านะครับ (หรือเห็นฟังก์ชันเพิ่มขึ้นมา จะระดับ advance ขึ้นมาหน่อย)

ตัว Load line จะอยู่ในส่วนของ CPU ครับ ลองหาๆดูครับ

ประมาณว่า

Load-Line Calibration ให้เรา enable คือ เปิดมันไว้ครับ

มันจะช่วยรักษาระดับแรงดันไฟฟ้าในส่วนของ Vcore ให้คงที่มากที่สุดครับ คือ ลดปัญหา Vdrop นั่นเองครับ

หาเจอแล้วปรับได้แล้ว จะช่วยได้เยอะครับ

อีกนัยหนึ่งก็ ทำให้มีความเสถียรในการ overclock มากขึ้นครับ

Comment

เพิ่งไปปรับมาแล้วคับ Load-Line Calibration เป็น Enable เรียบร้อย
                แต่ของผมก็ไม่มี 1.60 - 1.70 คับ มี 1.60 1.80 2.0 ไปเลย ไม่มีสเต็ปให้เล่นแล้ว อิอิ

Comment

จริงๆมันจะสวิงประมาณ 1.592 - 1.58 ประมาณนี้ครับ

แต่ว่าก็อาจจะเรื่อง psu ด้วยครับ ถ้าอย่างนั้นก็ไม่เป็นไรครับ

แสดงว่าลงตัวก็น่าจะสัก 335 - 336 นะครับ

กำไรไปเยอะแล้วครับ จาก 2.5 ล่อไป 4.1 - 4.2....

บอร์ดที่ไล่ step ไฟละเอียดตั้งแต่ 1.6 เป็นต้นไปนี่ ตัวเลือกในระดับราคา2 พันกลางๆ ไม่เจอแล้วครับ
                  คงต้องเป็นพวกพิกัดน้ำหนักตัวมากขึ้นมาอีกหน่อย ราคาก็ 4 พันขึ้นไปทั้งนั้นครับ (หรือเกือบๆ)

ที่เหลือก็เรื่องอุณหภูมินะครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไร เพราะของท่านจับได้ตัวเย็นไป ถือว่าโชคดีครับ

Comment

คับ ขอบคุณมากคับ ^ ^

Comment

ใช้ซิ้งตัวไหนครับ เครื่องเหมือนกันกำลังหาซิ้งอยู่

Comment

อัดต่อเลยท่าน 345*12.5 ซิ้งค์เดิม ผมวิ่งมาแล้ว กับบอร์ด dark965-s

Comment

ซิงค์ผมใช้ XIGMATEK Dark Knight คับ ^ ^

Comment

อัดไฟ 1.8 เลยท่าน บ่ต้องกลัว ของผมก็อัดมาแล้ว ไม่เห็นแต็ปเลย

มีซิ้งค์จะไปกลัวอะไร 350*12.5

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                              อัดไฟ 1.8 เลยท่าน บ่ต้องกลัว ของผมก็อัดมาแล้ว ไม่เห็นแต็ปเลย

มีซิ้งค์จะไปกลัวอะไร 350*12.5
                              โหดจัง

Comment

น่ากลัวจัง เด๋วแต๊บ ยิ่งจนๆอยู่ช่วงนี้ ขอแค่นี่ก่อนล่ะกันคับ ^ ^

Comment

Working...
                                X