Announcement

Collapse
No announcement yet.

e8400 ร้อนขนาดนี้ปกติมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e8400 ร้อนขนาดนี้ปกติมั้ย

ไม่ได้ overclock อุณหภูมิทั้ง2 หัวเฉลี่ย 50 องศาเซลเซียส ระดับนี้ถือว่าปกติมั้ย หรือว่าร้อนเกิน ที่สงสัยเพราะว่าตอนใช้ amd มันเฉลี่ยหัวละ 20 กว่าเอง

ขอบคุณครับ

ร้อนครับ ตอนผมใช้ ห้องเเอร์ ซิงค์ เดิมๆ ซิลิโคลน 20 บาท Idle 38 ทั้งสองคอ ครับ

Comment

ร้อนครับ ซิ้งเดิมป่าว

Comment

ร้อนจังอะ

Comment

เปิดแอร์ไหม ถ้าไม่เปิด ก็ อาจจะมีสิทธิ์ ถ้า จัดทิศทางลมไม่ดี

Comment

ของผมห้องแอร์ เดิมๆทุกอย่างอยู่ที่ 36-38ครับ

Comment

ไม่ใช่แอร์ ห้องธรรมดา ซิ้งเดิม

Comment

ของผม ห้อง ไม่เปิดแอร์ก็ 51-54

คล็อกไป 3.6

Comment

วัดจาก coretemp , hmonitor,hwmonitor 36 กับ 37
                  ถ้า everest ได้ 41 กับ 42

Comment

พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ หรือต้องแกะมาใส่ซิลฺโคนใหม่ครับ

Comment

ใจเย็นๆครับ.. ผมว่าการที่แต่ละคนให้ความเห็นต่างกัน ถึงบอกว่าไม่ได้เปิดแอร์เหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้จำเป็นว่าอุณภูมิห้องของแต่ละคนจะเท่ากันหนิครับ บางคนไม่ได้เปิดแอร์ ห้องอากาศถ่ายเทไม่ได้ก็ร้อนได้ แต่อีกคนไม่ได้เปิดแอร์เหมือนกัน แต่อากาศภายในห้องถ่ายเทดี อากาศก็เย็นสบายได้เหมือนกัน..

ถ้ามั่นใจว่าใส่ซิงค์ดีแล้ว (เข็มสีดำทะลุออกมาให้เห็นชัดทั้งสี่มุม) ก็ลองพิจรณาอย่างอื่นต่อไปครับ ที่ไม่เชียร์ให้แกะออกมาใหม่เพราะ ซิลิโคนจากโรงงานก็ดีอยู่แล้วแล้วถ้าแกออกมาก็ต้องใส่กลับเข้าไปใหม่ กดกันอีกกว่าจะสนิท
                      ทำไปทำมาเมนบอร์ดจะช้ำ เสียของเปล่าๆครับ .. ลองดูดีๆก่อนครับ

Comment

ของผมห้องไม่แอร์ ซิ้งค์เดิม
                        - เปิด C1E idle 42-43 องศา
                        - ปิด C1E idle 50-51 องศา
                        ผิดปกติไม๊เนี่ย

ถามอีกนิด ใช้งานเดิมๆไม่ oc ควรจะปิดหรือเปิด C1E ดี เปิดไว้มันจะมีผลกระทบมากไม๊ครับ เวลาเล่นเกมส์หรือโหลดหนักๆ
                        Last edited by LooPuFGy; 2 May 2009, 23:11:20.

Comment

Originally posted by LooPuFGy View Post
                          ของผมห้องไม่แอร์ ซิ้งค์เดิม
                          - เปิด C1E idle 42-43 องศา
                          - ปิด C1E idle 50-51 องศา
                          ผิดปกติไม๊เนี่ย

ถามอีกนิด ใช้งานเดิมๆไม่ oc ควรจะปิดหรือเปิด C1E ดี เปิดไว้มันจะมีผลกระทบมากไม๊ครับ เวลาเล่นเกมส์หรือโหลดหนักๆ
                          ควรจะเปิดครับ มันคือโหมดลดพลังงานการทำงานของ CPU เพราะเวลา ide มันจะทำงานช้าลง
                          และร้อนน้อยลง ส่วนเรื่องตอนเราเล่นเกมมันจะทำงานเต็มประสิทธิภาพครับ

ส่วนอันนี้รูปอุณภูมิเครื่องผม ไม่แอร์ ห้องร้อนนึดนึง

Comment

ห้องแอร์ 36-38 ไม่แอร์ 45-48 oc 3.9Ghz คับ

Comment

Working...
                            X