overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: มีใครใช้Silverstone RV01 มั่งครับ เอามาโชว์หน่อยเร้ววววว

OverclockZone Member ~Palazzo~'s Avatar

Default มีใครใช้Silverstone RV01 มั่งครับ เอามาโชว์หน่อยเร้ววววว

คือผมไม่มีกล้องถ่ายรูปนะครับเลยไม่ได้ถ่ายมาให้ชมกัน พึ่งซื้อมาสดๆร้อนเมื่อวานเอง คริ คริ

คืออยากขอดู ตับ ไต ไส้ พุง ของแต่ละท่านมั่งนะครับว่าเป็นยังไงกันมั่ง

กระผมจะได้นำมาเป็นแนวทางบ้างนะครับ(เรียกง่ายๆคือขโมยไอเดีย เอิ้กๆ)

เร่เข้ามาเร้ววววว เร่เข้ามา ใครใช้ช่วยเอามาโชว์ให้ดูกันหน่อยเร้ววว

OverclockZone Member aekshow's Avatar

คืออะไรเหร๋อ...มามุงดูด้วยคน เอิ๊ก....

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

บอทมันชี้ขึ้นฟ้าใช้ไหมครับ

OverclockZone Member ~Palazzo~'s Avatar

ปล่าวครับเคสตัวนี้บอร์ดจะเอียงข้างครับ

เอ๊ะถ้าลุงเอกไม่รู้เด๋วผมจะเอาลิ้งค์ให้ดูครับ เอาไปเลย นี่ไง
    http://www.tkcom99.com/product_detai...d=1&s_cat_id=6

จะมีคนใช้กันเยอะไหมน้อ เอิ้กๆ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

เห็นราคาเข้าไป ลมใส่เลย

อย่าพึ่งลมใส่สิครับลุง ของเค้าดีจริงๆนะครับลุง

แถมยังเป็นของเล่นให้น้อมผมได้อีกด้วย วันๆนี่มาเล่นแต่หน้าเคสอะครับ คือตรงฝาปิดหน้าเคสมันจะมีโช๊คอะครับ

เลยกลายเป็นของเล่นน้องผมโดยปริยาย เอิ้กๆ

ว่าแต่ยังไม่มีใครเอามาโชว์เลยงิ เร่เข้ามาเร้ววววววววววว ใครใช้อยู่อย่าอายครับ เอามาโชว์กันหน่อยเร้วววว

แหม่เสียดายจังเราไมมีกล้อง แถมมือถือก็ไม่มีสายเสียบเข้าPCอีก เอิ้กๆ

เอ้าครับ เร็วเข้าครับอยากเห็นคนเอามาโชว์บ้างจัง เชื่อว่าต้องมีใครซักคนใช้บ้างน่า คริ คริ

OverclockZone Member mycom999's Avatar

ไม่ทราบว่าตรงด้านบนที่เสียบสายจอมันจะมีปัญหากับพวกสาย DVI แข็งๆ หนาๆไม๊ครับ แล้วถ้าเกิดว่าเสียบตัวแปลงจาก DVI --> HDMI แล้วเสียบสาย HDMI แข็งๆ มันจะติดไม๊ครับ พอดีว่าผมสนใจเจ้าเคสนี้เหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะติดไม๊

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

REVIEW BY OCZ

โคตระ เมพ

OverclockZone Member icepro's Avatar
    กรุงเทพ - ปทุมธานี

มานหนักมั้ยครับ เดิมๆอ่ะ เหอๆ

OverclockZone Member converseboy's Avatar

Quote Originally Posted by icepro View Post
    มานหนักมั้ยครับ เดิมๆอ่ะ เหอๆ
    ดู ใน รีวิว OCZ เค้าว่า ประมาณ 14~15 กิโล ครับ

ก็ประมาณ แก๊ซ ถึงหนึ่ง

OverclockZone Member hacker666's Avatar

= = 15กิโล+เมนบอด+ฮีทซิงค์+แรม2ตัว+กาดจอ+ฮาร์ดดิส =0=

ย้ายที่ทีงานเข้า

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by hacker666 View Post
    = = 15กิโล+เมนบอด+ฮีทซิงค์+แรม2ตัว+กาดจอ+ฮาร์ดดิส =0=

ย้ายที่ทีงานเข้า
    ต้องใช้แม่แรง+รอกช่วยครับ

Quote Originally Posted by Dej_SAVAGE View Post
    ต้องใช้แม่แรง+รอกช่วยครับ

เอารถ เคลน เลยดีมั้ยพี่น้อง

เคสน้ำหนัก เท่า ถังแก๊ซ นะค๊าบพี่น้อง

ไม่ใช่ รถยน เอิ๊กๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member

สวยดุจิง ฮ่าๆ

Quote Originally Posted by mycom999 View Post
    ไม่ทราบว่าตรงด้านบนที่เสียบสายจอมันจะมีปัญหากับพวกสาย DVI แข็งๆ หนาๆไม๊ครับ แล้วถ้าเกิดว่าเสียบตัวแปลงจาก DVI --> HDMI แล้วเสียบสาย HDMI แข็งๆ มันจะติดไม๊ครับ พอดีว่าผมสนใจเจ้าเคสนี้เหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะติดไม๊
    มีครับเพราะผมก็ใช้สาย DVI ของ monster อยู่ครับ

แต่เราก็แค่ไม่ต้องใส่ฝาปิดด้านบนไงครับ หรือจะหาวิธีงอสายเอาก็ได้ครับ

ส่วนน้ำหนักนี่ก็หนักเอากาเลยครับ ถ้ายกนานๆก็ตะคริวกินอะครับ เดิมๆมาก็15โลแล้ว
    Last edited by ~Palazzo~; 3 May 2009 at 17:53:38.

Quote Originally Posted by ~Palazzo~ View Post
    มีครับเพราะผมก็ใช้สาย DVI ของ monster อยู่ครับ

แต่เราก็แค่ไม่ต้องใส่ฝาปิดด้านบนไงครับ หรือจะหาวิธีงอสายเอาก็ได้ครับ

ส่วนน้ำหนักนี่ก็หนักเอากาเลยครับ ถ้ายกนานๆก็ตะคริวกินอะครับ เดิมๆมาก็15โลแล้ว
    เอ่อ่ ผมถามทีครับ
    เวลาเราใส่การ์ดจอ ยาวๆ
    เช่น GTX295 มันจะติด กับ ช่อง PSU มั้ยครับ

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    เอ่อ่ ผมถามทีครับ
    เวลาเราใส่การ์ดจอ ยาวๆ
    เช่น GTX295 มันจะติด กับ ช่อง PSU มั้ยครับ

เป็นไปไม่ได้เลยครับ ที่มันจะติดเพราะเค้าทำไว้รองรับกับการ์ดจอยาวๆครับ

ถึงแม้ใช้พวก 4870x2 หรือ gtx295 ก็ยังเหลือที่ว่างอีกเยอะเลยครับ

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

สัก 5 บาทได้เปร่า *O*!!!

Quote Originally Posted by ~Palazzo~ View Post
    เป็นไปไม่ได้เลยครับ ที่มันจะติดเพราะเค้าทำไว้รองรับกับการ์ดจอยาวๆครับ

ถึงแม้ใช้พวก 4870x2 หรือ gtx295 ก็ยังเหลือที่ว่างอีกเยอะเลยครับ
    โอ้ แสดง ว่า ระยะห่..า..ง จาก บนเคสถึงช่อง PSU นี่มัน ห่..า..ง มากเลยหรอ

Quote Originally Posted by Jumpba View Post
    สัก 5 บาทได้เปร่า *O*!!!
    เพิ่มอีกบาท ได้ มาม่า1ซองครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks