Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถาม ..เวลาซื้อ Mac ที่shopเมืองไทยนี่เลือกkeyboardภาษาอังกฤษอย่างเด๋วได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถาม ..เวลาซื้อ Mac ที่shopเมืองไทยนี่เลือกkeyboardภาษาอังกฤษอย่างเด๋วได้มั้ยครับ

อย่างเพิ่งด่านะครับ มันเป็นความชอบส่วนตัว เพราะไม่อยากให้มันเกะกะสายตาน่ะครับ แล้วก้อกันคนอื่นที่ไม่พึงประสงค์มาใช้ เพราะเค้าจะพิมไทยไม่ได้.....

เคยไปถามหลายๆ shop เค้าบอกว่าไม่ได้อ่ะครับ มีใครพอจะทราบบ้างว่าจะ เลือกเอาแต่ keyboard ภาษาอังกฤษ อย่างเด๋วได้มั้ยครับ.....

รู้สึกว่าจะไม่ได้นะครับ เพราะเข้าไทยมาแบบมีไทยเลย

Comment

Originally posted by racorus View Post
      อย่างเพิ่งด่านะครับ มันเป็นความชอบส่วนตัว เพราะไม่อยากให้มันเกะกะสายตาน่ะครับ แล้วก้อกันคนอื่นที่ไม่พึงประสงค์มาใช้ เพราะเค้าจะพิมไทยไม่ได้.....

เคยไปถามหลายๆ shop เค้าบอกว่าไม่ได้อ่ะครับ มีใครพอจะทราบบ้างว่าจะ เลือกเอาแต่ keyboard ภาษาอังกฤษ อย่างเด๋วได้มั้ยครับ.....
      โทรถามเลยครับ

http://store.apple.com/th

ถ้าไม่ได้ก็สั่ง จาก ตปท.ก็ได้

Comment

Originally posted by vani11ass View Post
        โทรถามเลยครับ

http://store.apple.com/th

ถ้าไม่ได้ก็สั่ง จาก ตปท.ก็ได้
        เบอร์ที่เค้ามีไว้ให้ใน Apple store th นั่นเป็นเบอร์สิงคโปร์ครับผม *0*

โทรไปเบอร์นั้น

ขอcall center คนไทย

ละก็บอกเค้าเอา keyboard ภาษาอังกฤษได้ครับ

แต่ถ้าจะซื้อใน istudio ที่ไทย คงหายากหน่อย(อาจจะไม่มี - -)

Comment

online store เท่านั้นครับ

Comment

ต้องถามก่อนว่าจะซื้อตัวไหนถ้าพวก Labtop Macbook / MacbookPro คงยากหน่อย นอกจากจะสั่งหิ้ว
            เพราะซื้อในไทยรหัสรุ่น TH จะเป็น KB ไทยหมดครับ

แต่ถ้าเป็นพวก iMac / MacPro
            ซื้อ KB เพิ่มที่เป็น eng อย่างเดียวหลายร้านมีขายครับ ไม่เกิน 1800

Comment

ซื้อต่อผมป่ะล่ะ มีแต่ Key Eng พอดีซื้อหิ้วต่อเค้ามาอีกที Macbook 2.4 Alu

Comment

Working...
              X