Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยน cpu รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยน cpu รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

ตอนนี้ mainboard ผมเป็น asua p5gd1 pro cpu pentium4 3.00 socket 775
    แล้วอยากจะเปลี่ยน cpu เป็น quad core พอดีเห็นว่ามันเป็น socket775 เหมือนกัน เลยรบกวนถามนิดนึงครับว่ามันสามารถเปลี่ยน แต่ตัว cpu อย่างเดียวเลยได้ไหมครับ หรือว่าจะต้องเปลี่ยนทั้งชุด mainboard ด้วยครับ พอดีจะเอาcomตัวนี้มา render งานอย่างเดียวครับไม่ได้ทำอย่างอื่น เลยต้องการใส่cpu ที่แรงๆ จะได้คำนวณ เร็วๆครับ หรือใครพอมีคำแนะนำยังไงก็รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยน mb ramด่วยครับ

Comment

Working...
    X