Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd 5000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd 5000+

เครื่องผม

AMD 5000+ be 3.1
    GTX275
    GA-MA78 S2H

เปงเพราะCPU หรือป่าว ถึงทำให้กาดจอใช้ได้ไม่เตมที คะแนน 3Dmark06 มันน้อยผิดปกติ

แล้วถ้าเปลี่ยน บอดผมใส่รุ่นไรได้บ้างคับ(CPU)
    Attached Files

น่าจะใช่มั่งครับ ผมไม่เคยเทสอะ โปรแกรมมันโหลดนานจังเลย

Comment

ใครเคยใช้ 5000+ เทส 3dmark 06 กับกาดจอแรงๆๆ ช่วยโพสให้หน่อยนะคับ ข้องใจมาก

ขอบคุณคราบ(ล่วงหน้า)

Comment

ลองแต่ ตู้ปลา อ่ะ ใช้ 5000+ เหมือนกัล

Comment

พึ่งลองมาตะกี้ นี่เอง ผมไปนอนแหละได้แค่นี้เอง HD 4670

ไม่แน่ใจว่าคะแนน มัน เทียบกันได้ไหม 2 โปรแกรมนี้
          Attached Files

Comment

ช่างจับคู่กันได้เหมาะสมอารายเช่นนี้ อิอิ
            ถ้าอยากแรงกว่านี้ ท่านเล่น X3 720 ไม่ก็ X4 ไปเลยรับรองคะแนนพุ่ง

แต่ถ้าจะเอาให้คะแนพุ่งกว่านี้อีกแนะนำ Intel ครับ

แรงน้อยกว่า 7750BE+4850 ผมอีกนั่น ผมได้ประมาณ 12k

ทั้งหมดนี่ไม่ได้หยามหรือดูถูกนะครับ แค่แซวเล่นขำๆ อย่าถือไปเป็นอารมณ์
            โดยสรุปแล้วคือ ซีพียูท่าน เต็มที่แล้วแต่การ์ดจอท่านเพิ่งจะ Start อิอิ
            Last edited by Sareshiku; 6 Jun 2009, 12:31:56.

Comment

อยากได้คะแนนเพิ่มเปลี่ยนซีพียูครับ
              แต่ถ้าเอาเล่นเกมจริง ก็ใช้ของเดิมไป

Comment

มันต่างกันเยอะอะครับ ใช้ GTX
                แต่ x2

Comment

คะแนน cpu 2264 น้อยมากคับ 7750be เดิมๆยังได้ 2300 เลย

Comment

Originally posted by Sareshiku View Post
                    ช่างจับคู่กันได้เหมาะสมอารายเช่นนี้ อิอิ
                    ถ้าอยากแรงกว่านี้ ท่านเล่น X3 720 ไม่ก็ X4 ไปเลยรับรองคะแนนพุ่ง

แต่ถ้าจะเอาให้คะแนพุ่งกว่านี้อีกแนะนำ Intel ครับ

แรงน้อยกว่า 7750BE+4850 ผมอีกนั่น ผมได้ประมาณ 12k

ทั้งหมดนี่ไม่ได้หยามหรือดูถูกนะครับ แค่แซวเล่นขำๆ อย่าถือไปเป็นอารมณ์
                    โดยสรุปแล้วคือ ซีพียูท่าน เต็มที่แล้วแต่การ์ดจอท่านเพิ่งจะ Start อิอิ
                    ไม่ได้อะไรคับ

กลัวกาดจอจะเสีย

บอร์ดผม เปลี่ยนซีพียูไรได้บ้างอ่ะคับ

Comment

มันไม่เสียหรอกครับ -*-

x3 x4 ท่านก็ใส่ได้

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
                        มันไม่เสียหรอกครับ -*-

x3 x4 ท่านก็ใส่ได้
                        ขอบคุนคราบๆๆ

Comment

เสียดายใช้ ATI เช๊ค 3Dmark ไม่ได้ ขี้เกียจโหลดด้วยแหละ มีแต่ ตัว 06 install เสร๊จดันบอกว่า

files .Dll สักตัว หาไม่เจออีก เบื่อเป็ด เลยครับ ไม่ค่อยอร่อย

Comment

Originally posted by Offkhochi View Post
                            เสียดายใช้ ATI เช๊ค 3Dmark ไม่ได้ ขี้เกียจโหลดด้วยแหละ มีแต่ ตัว 06 install เสร๊จดันบอกว่า

files .Dll สักตัว หาไม่เจออีก เบื่อเป็ด เลยครับ ไม่ค่อยอร่อย
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=244815

Comment

Working...
                            X