Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่าว่าผมนะครับ ขอถามนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่าว่าผมนะครับ ขอถามนะครับ

notebook ผม บอดี้ถลอก ฝาหลังอะครับ
    อยากทำสีใหม่
    ร้านไหนรับทำบ้าง ราคาเท่าไหร่

ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ติดสติ๊กเกอร์เอาไม่ง่ายกว่า เหรอครับ?

Comment

ถ้าทำสีใหม่ มันไม่ต้องถอดฝาออกหรือครับ
      แล้วถ้าถอดฝาประกันไม่ไปเที่ยวหรอ??

Comment

เป็นรอยแค่ด้านข้างนิดเดียว ด้านตรงหัวโค้งโน้ตบุ๊ค

ผมจะซื้อสีมาพ่นเองได้ไหม

Comment

พ่นตอนตากแดดระวังหายนะงับ

Comment

ดันๆๆขึ้น
            ช่วยตอบกระทู้ห่อยนะครับ

Comment

ประกันหมดนะครับ แนะนำเอาสติกเกอร์มาแปะดีกว่า

Comment

ประกันหมดไปแล้วครับ อิอิ

ยังไงช่วยแนะนำทีนะครับ ว่าถ้าจะพ่นต้องทำไงบ้าง
                สอนหน่อยนะครับ

Comment

ต้องให้ที่ร้านแกะให้ครับ แล้วให้ดีนะผมว่าจะพ่นสีน่าจะใช้สีแบบแห้งช้าที่เค้าใช้พ่นรถยนต์ เนื้อสีจะแข็งแ้ล้วก็ไม่หลุดลอกง่ายด้วยครับ
                  แต่ถ้าไม่อยากพ่นสี ผมแนะนำให้พาไปตามร้านประดับยนต์ ให้เค้าหุ้มเคฟล่าฟิล์มจะสวยกว่าเยอะครับ แบบนีี้ผมรับรองว่าเด็ดแน่

Comment

หุ้มเคฟล่าฟิล์ม คือรายหรอครับ
                    แล้วมันมีประโยชน์ยังไง

Comment

หุ้มเคฟล่าฟิล์มก็คือ คล้ายๆสติ๊กเกอร์น่ะคับ แต่ว่าไม่ใช่กาว ติดโดยการใช้ลมร้อนเป่าทำให้มันติดกับพื้นผิวของวัตถุ อย่างเช่นพวฟอุปกรณ์แต่งมอเตอร์ไซ์ บางชิ้นที่เป็นเป็นลายเคฟล่านั่นก็หุ้มเอาคับ เป็นความรู้ที่ผมพอรู้น่ะคับ ( ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะคับ ) อิอิ
                      Last edited by icepro; 3 May 2009, 14:59:20.

Comment

ลองเอาภาพโน้ตบุ๊คมาลง สิครับ

Comment

ลงรูปยังไงอะครับ

แล้วถ้าผมซื้อสีเงินมาพ่น ตรงมุมที่เป็นรอย จะดีไหมอะครับ

คือมันเป็นรอยตรงมุมอะครับ

Comment

Originally posted by notebook5 View Post
                            หุ้มเคฟล่าฟิล์ม คือรายหรอครับ
                            แล้วมันมีประโยชน์ยังไง
                            เป็นฟิล์มไวนิลชนิดหนึ่งเป็นลายเคฟล่าเฉยๆ

สวยดี มีหลายลาย ทำเองได้ แต่ต้องแกะออกมาชุบน้ำด้วย

มันจะอันตรายตรงชุบน้ำนี่แหละ

Comment

Originally posted by notebook5 View Post
                              ลงรูปยังไงอะครับ

แล้วถ้าผมซื้อสีเงินมาพ่น ตรงมุมที่เป็นรอย จะดีไหมอะครับ

คือมันเป็นรอยตรงมุมอะครับ
                              มันจะไม่แปลกๆหรอครับ

Comment

Working...
                              X