Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ถามเรื่อง GEIL ULTRA 4-4-4-12 กับ M\B P5Q+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ถามเรื่อง GEIL ULTRA 4-4-4-12 กับ M\B P5Q+++

อยากถามว่า
    GEIL ULTRA 4GB 800MHz CL 4-4-4-12 ใส่ P5Q ได้ไม๊

เพื่อนซื้อ GEIL VAULE 4GB 800MHz CL5-5-5-15 ใส่ P5Q PRO แล้วไปใส่ไม่ได้

ที่จริง อยากได้ G.Skill PK 4-4-4-12 4G/800
    ที่ TK ของขาด ที่ไหนมีขายช่วยบอกที

ทำไมใส่ไม่ได้ครับ ผมใส่มาทุดตัวที่บอกแล้วนะครับ ไม่มีปัญหาครับ

แฟรชใบออสดูครับ

Comment

เห็น เคยอ่านเจอ เมนบอร์ด P5Q มันเลือกแรมนิท่าน

คือใส่แล้ว บูทวินโดว ไม่ติด

พอใส่ตัวเดียว Geil ตัวเดียวบูทติด แต่2ตัว บูทไม่ติด
      -*- พอใส่คิงสตัน ใส่ 4 G บูทติด -*-

Comment

Flash Bios ล่าสุดจากเว็บเลยคับ ง่ายมาก

ตามท่าน wikorn ไปเลยคับ รุ่ง

Comment

เข้าเวป ASUS ครับ ใบออสข้าออกมาให้โหลดตั้งนานแล้วครับ กับปัญหานี้เจอกับ P5Q รุ่นแรกที่ยังไม่ได้แฟรชมบออสเท่านั้นครับ แฟรชแล้วก็หาย
          รุ่นหลังๆออกมาขายมันใช้ใบออสล่าสุดมาหมดแล้วครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            เข้าเวป ASUS ครับ ใบออสข้าออกมาให้โหลดตั้งนานแล้วครับ กับปัญหานี้เจอกับ P5Q รุ่นแรกที่ยังไม่ได้แฟรชมบออสเท่านั้นครับ แฟรชแล้วก็หาย
            รุ่นหลังๆออกมาขายมันใช้ใบออสล่าสุดมาหมดแล้วครับ
            ขอบคุณครับ

เดี๋ยวผมไปบอกเพื่อนผม (เครื่องผม รุ่นล่าสุดแล้ว)

Comment

Comment

ไปลองมาแล้วครัยท่านวิกร เพื่อนโทรมาบอกว่าได้แล้ว ขอบคุณท่านมากครับ ^^

ว่าแต่ท่านมาทำ Q9550 บ้านผมให้วิ่ง @4.0 Ghz ได้บ้างเปล่า หุหุ

Comment

Working...
                X