Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรับทำสีเหลือบบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by DanGeRousT0y View Post
    เค้าเรียกว่า สีเหลือบ นั่นแหละครับ เช่นสีหลักๆมองตรงๆจะเอาแดง มองข้างๆเหลือบๆเป็นเหลือง ก็เรียกว่าแดงเหลือบเหลือง คือเอาสีหลักไว้หน้าสีที่จะมองเห็นได้จากการมองเหลือบสายตานะครับ อย่างในรูปของคุณ Palm2499 นั้นเป็น Civic สี "เหลือบเจ็ดสี" โดยการพูดกันสั้นๆว่าเวลาโดนถามก็บอกว่า "เหลือบเจ็ดสี" ครับ

น้องสาวเพื่อนในทีมรถผมก็ทำเหลือบเจ็ดสี Honda Jazz ทั้งคัน 75000฿-80000฿ ครับ
    แจ่มครับ

Comment

ร้านทำสี มอเตอร์ไซ ไง มันเป็นสีเคลือบ อะครับ

Comment

Originally posted by oatrb View Post
        ร้านทำสี มอเตอร์ไซ ไง มันเป็นสีเคลือบ อะครับ
        คงทำไม่ได้หรอกครับ เพราะสีแบบนี้ต้องสั่งผสมพิเศษ แล้วก็ไม่ได้ผสมเป็นทุกร้านด้วย ต้องรู้สูตรสผมจริงๆครับ

Comment

Originally posted by dukdikza View Post
          คงทำไม่ได้หรอกครับ เพราะสีแบบนี้ต้องสั่งผสมพิเศษ แล้วก็ไม่ได้ผสมเป็นทุกร้านด้วย ต้องรู้สูตรสผมจริงๆครับ
          ถูกต้องเลยครับ ผมไปผสมมา ควอส์ ล่ะ1000บาทครับนิดเดียวเอง

Comment

ได้ความรู้ใหม่

Comment

ได้ความรู้ใหม่ๆๆๆ

Comment

Working...
              X