Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งเคยใช้ Nvidia ครั้งแรก ปรับไม่เป็นเลย สีจืดมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งเคยใช้ Nvidia ครั้งแรก ปรับไม่เป็นเลย สีจืดมาก

เพิ่งซื้อโน๊ตบุค lenovo y450 มาครับ
    ก่อนหน้านี้ผมใช้แต่ ati ไม่ต้องปรับอะไรสีก็สดอยู่แล้ว

มาเจอตัวนี้ nVidia GeForce GT 110M (NB10P) นั่งปรับไปปรับมาสีก็ไม่สด ไม่ลงตัวสักที

รบกวนผู้ชำนาญการ เสนอวิธี การปรับให้ทีครับ

สี Nvidia จะออกเย็นๆครับ บางคนก็ว่าสวยกว่านะ
    ATi สีมันจะสดใสๆ บางทีก็เกินจริงไปนิด

Comment

ผมว่ามันเป็น ธรรมชาติ ของ Nvidia อะเปล่าครับ

Comment

ผมว่า ไม่ต่างกันเท่าไรนะครับ ลองมาหลายรุ่นละ
        แต่ว่า รุ่นใหม่ๆๆมา ค่ายเขียว สีสดแล้วนะครับ..

Comment

สีมันคนละโทนกัน แล้วแต่ชอบ *--

Comment

ลองปรับที่ digital vibrance รึยังครับ

เอาไว้ที่ 25% สีเหมือน ATI เลย ถ้าสีสดเกินไปเอาลงมาที่ 20% ก็ได้ครับ

Comment

ผมปรับตามนี้ครับ

Comment

tiyut, Petersham
                ตาม 2 ท่านนี้เลยครับ
                Last edited by Guz; 3 May 2009, 10:08:04.

Comment

ขอโทษทีเบิลกระทู้ซะงั้น
                  Last edited by Guz; 3 May 2009, 10:08:42.

Comment

ขอบคุณมากครับ จะลองไปปรับดู

แบบว่าส่องแคมฟอกแล้วสีไม่สด มองหน้าสาวๆ ไม่มีสีสรรค์ 5 5 5 +

รวมถึงเกมด้วย

ผมลองเปิดโน๊ตบุคผม เทียบกับ PC ที่ใช้ ati สีมันต่างกันมาก เพราะแดง สีแรงกว่าส่วนเขียวจืดชืดเลย

เป็นเพราะผมยังปรับไม่เป็นนะครับ ไม่ได้โทดว่าการ์ดไหนดีกว่าการ์ดไหน

Comment

มันอยู่ที่จอด้วย

Comment

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านด้วยครับ
                        ปรับแล้ว แจ่มโคตร
                        คมกริบ เลยครับ หุหุ
                        (แต่ยังไม่คมเท่าจอ iMac หุหุ)

Comment

โอ้วความรู้จดๆ

อิอิขอบคุณมากครับปัญหาเดียวกันแปะ

Comment

เขียวไม่จืดอีกต่อไป..

Comment

ผมว่าสีที่โรงงานตั้งมาอะแหล่มสุดละ เคยปรับไนโน๊ดบุกเหมือนกันเซ็งชีวิดตั้งไม่ได้ดั่งใจเหมือนท่านเลย อิอิ
                              ก็เลยไห้มันออโต้ซะไห้หมด เอาใจช่วยครับตั้งได้ไวไวนะ

Comment

Working...
                              X