Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใบแจ้งค่าใช้บริการ Maxnet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใบแจ้งค่าใช้บริการ Maxnet

เป็นใบแจ้งค่าใช้บริการเดือนแรก หลังจากที่ผมเปลี่ยนแพ็คเกจจาก 5 เม็กเป็น 3 เม็ก พร้อมทั้ง ยกเลิกเบอร์ ไอ้ค่าปรับปรุงค่าบริการเหมาจ่ายฯ มันคืออะไรหรอครับ ผมต้องเสียอย่างนี้ไปทุกเดือนหรือปล่าว ไอ้ตอนไปเปลี่ยนแพคเกจก็ไม่บอกกันก่อนว่าต้องเสียไอ้นี่ด้วย เวรกรรมจริงๆ ใครเป็นแบบผมมั่งเนี่ย

คุณต้องเสียอยู่แล้วครับ ไปยกเลิกจาก 5m ไป3m เขาถือว่าเป็นการลดความเร็ว (ถ้าคุณเพิ่มความเร็วสิไม่ต้องเสีย)

ค่าปรับปรุงค่าบริการเหมาจ่ายก็คือ ตามกำหนดเดิมคุณทำสัญญาแพ้คเกจ 5m ไว้ แล้วคุณจะเปลี่ยนโดยลดความเร็วลง ก็ต้องจ่ายค่าปรับในส่วนที่กำหนดเป็นปกติอยู่แล้วนี่ครับ

ส่วนยกเลิกเบอ ผมไม่แน่ใจนะครับ

Comment

แต่ผมใช้บริการมา 3 ปีแล้วนะครับ ต้องเสียค่าปรับด้วยหรอ

Comment

ถ้าเป็น TOT มันจะห้ามลดความเร็วครับ เพิ่มได้อย่างเดียว แต่ท่านยังดีมีค่าใช้จ่ายในการลด

Comment

Working...
        X