Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มแรมไม่เห็นความแตกต่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มแรมไม่เห็นความแตกต่าง

สเปคเครื่อง
    P4 2.26 GHz
    RAM 1.5 ก่อนเพิ่มหลังเพิ่มมาอีกเป็น 2.3 อ่ะครับแรมชนิด DDR1 400
    displaycard 7300 GT ddr3 256mb
    Mainbroad P4v8x
    คือว่าก่อนเพิ่มเล่นเกมcall of duty ทุกอย่างต่ำหมดแล้วก็ไปเพิ่มแรมมาปรับอะไรเพิ่มไม่ได้เลยแถมยังแลคๆเหมือนเดิมไม่รุเป้นไรอ่ะครับทั้งๆที่บอร์ดรับแรมได้ตั้ง3GB ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ป่ะครับอยากเล่นได้ดีกว่านี้อ่ะครับแนะนำเด้วยขอบคุรครับ

ไม่รู้นะแต่ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปอะ ddr1 คิดว่าใช้งานทั่วไปไม่เห็นความแตกต่าง เก่มหนักๆๆผมให้ไม่เกิน 10%

Comment

ทำไมไม่เน้นกาดจอ แรมเหลือเฟือแล้ว

Comment

จะเล่นเกม มันต้อง เน้น การ์ดจอ มะช่ายหยอ ??

Comment

แรม 1.5G พอดีๆ ที่ COD มันกินครับ ไม่ได้กินเกินใน winxp เพิ่มไปก็ไม่เห็นว่ามันจะลื่นเพราะแรมมันยังพอที่เราใช้งาน แล้วที่แลคๆเหมือนเดิมก็เป็นที่ตาม rep บนบอกครับ เน้นการ์ดจอหน่อย เล่นเกมการ์ดจอ สำคัญสุดละครับ

Comment

การ์ดจอแค่นั้นไม่ทำให้ลื่นขึ้นหรอก จะเล่นเกมส์มันอยู่ที่การ์ดจอ เสียตังซื้อddr1มาอีกหนอออออออ

Comment

System ต่ำไป

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                System ต่ำไป
                ถูกต้องนะครับ ถ้า OC ซัก 3.2 - 3.4 มีผลครับ อิอิ

Comment

อาจจะไม่แตกต่้าง ถ้าของเดิมยังใช้ไม่หมด

Comment

แตกต่างเวลาใช้งานหนักๆครับ

Comment

แรมเดิม 1.5 G สมมุติถ้าเพิ่มเป็น 3 G ก็น่าจะอาจเห็นผลบ้างนะครับ

เพราะของผม ตอนแรก ใช้ 1 G มาเพิ่มเป็น 2 G เห็นผลทันตาเลยครับ...

ใช้ P4 3.0 HT กับบอร์ด P4P800 SE อ่ะครับ...

Comment

Working...
                      X