Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดอะไรขึ้นกับ 7750 ของผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดอะไรขึ้นกับ 7750 ของผม

ทำไมมันเหลือแค่นั้นครับ
    Attached Files

เหอ

พังแล้วครับ เอาไปเครม - - ขำๆ ไป

**มันเป็นโหมดประหยัดพลังงานครับ ในกรณีที่CPU ไม่ได้ทำงานหนัก มันจะลด ตัวคูณกับลดไฟCPUลง ทำให้เย็นและประหยัด Cool 'n' Quiet
    ถ้าไม่อยากให้ประหยัดพลังงาน ก็เข้า BIOS ไป DISABLE C 'n' Q และ C1E ไป

Comment

มีเหมือน Intel เลยนะเนี่ย หรือ Intel มีเหมือน AMD กันหว่า - -a

Comment

Originally posted by olecom View Post
        เหอ

พังแล้วครับ เอาไปเครม - - ขำๆ ไป

**มันเป็นโหมดประหยัดพลังงานครับ ในกรณีที่CPU ไม่ได้ทำงานหนัก มันจะลด ตัวคูณกับลดไฟCPUลง ทำให้เย็นและประหยัด Cool 'n' Quiet
        ถ้าไม่อยากให้ประหยัดพลังงาน ก็เข้า BIOS ไป DISABLE C 'n' Q และ C1E ไป
        ตามนี้ไป เนียนๆ

Comment

อย่าตกใจเหมือน ATI แหละ อิอิ

Comment

ผมก็เป็นcpuวันนี้แหล่ะผมก็งงอยู่นานเหมือนกันพึ่งรู้นะเนี่ย

Comment

ส่งเคลม อิอิอิ

Comment

อเมซิ่ง AMD

Comment

ขายทิ้ง อิอิ

Comment

งานเข้าเรยนะคับผม

Comment

เนื่องจากเห็นตั้งคำถามกรณีแบบนี้บ่อยมาก สรุปให้รับทราบโดยทั่วกันละกันครับว่า ซีพียูที่มีขายในปัจจุบันและในอนาคตไม่ว่าจะเป็นค่ายไหนทั้งเอเอ็มดีและหรืออินเทลทั้งหมดล้วนมีระบบประหยัดพลังงานโดยการลดคอร์สปีดลงมาด้วยกันทั้งสิ้นครับ แจ้งไว้ให้ทราบโดยทั่วกัน (ซึ่งระบบนี้มีมานานละ แต่เดี๋ยวนี้ซิสเต็มมันฉลาดขึ้นถ้าเราไม่เซ็ตมันจะจัดให้ของมันเอง) ^^

Comment

ตอนแรกผมก็ตกใจเหมือนกันครับ ว่า cpu ของผมเป็นอะไรไป พึ่งซื้อมา ไม่ถึงเดือน(พึ่งสังเกต) พอหาข้อมูลก็พบว่าเป็นโหมดประหยัด ใจหายเลย อิอิ

Comment

Working...
                        X