Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Multi GPU ครับ ใช้ ATI+NVIDIA ไม่ใช่ SLI หรือ CF นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Multi GPU ครับ ใช้ ATI+NVIDIA ไม่ใช่ SLI หรือ CF นะครับ

เคยเห็นว่ามีการใช้งาน VGA NVIDIA 2 ตัว โดยไม่ต่อ SLI เพื่อให้
    VGA ตัวแรกเป็น card หลัก
    VGA อีกตัว Run physx

ถ้าผมต้องการใช้ VGA หลัก เป็น ATI แทน
    แล้วให้ NVIDIA run เฉพาะ physx ทำได้ไหมครับ

ลองค้นดูในนี้แล้วเจอข้อมูลไม่ตรงใจ หรือว่าผมค้นไม่ดีก็ไม่รู้

ถ้าจะเปลี่ยนไปใช้ NVIDIA เลยหรือซื้อ Physic Card เพิ่มก็ได้เหมือนกันแต่ยังไม่ใช่คำตอบที่ต้องการน่ะครับ

ใครใช้หรือเคยใช้งานลักษณะแบบนี้บ้างครับ เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ

ผมว่าน่าจะใช้ได้เฉพาะของ Nvidia นะ หรือป่าว

Comment

ถามต่อ physx คือไรหรอครับ ....

Comment

ได้ครับ

ผมเคยเห็น เค้าเอา 4850 เป็น การ์ดหลัก แล้วเอา 9500GT มาทำเป็น physx

ถามต่อ physx คือไรหรอครับ ....
        การสร้างระบบ ทำให้เกมเหมือน จริงขึ้นครับ

Comment

ตามข้างบน เลยครับ เคยมีคนทำแล้วได้ผลเหอๆๆๆล้องค้นดูครับ ผรั่งเขาทำไว้

Comment

ได้ครับผมใช้อยู่ อิอิ

Comment

ลองค้นดูบ้างแล้วครับ ไม่รู้ว่า Driver รุ่นใหม่ๆ มันกั๊กอะไรบ้างหรือเปล่า
              ส่วนมาที่เจอเป็นบทความเก่า แล้วผลการทดสอบก็เป็นรุ่น ati 3xxx ซะส่วนมาก
              ถ้ายังไงไว้เพื่อนว่างจะยืม NV ของเพื่อนมาลองก่อนจะไปสอยเอง

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

** ไม่ไ้ด้หมายความว่าหยุดรับความเห็นแล้วนะครับ รอฟังเสมอ **

Comment

Originally posted by nungtar View Post
                ได้ครับผมใช้อยู่ อิอิ
                ใช้ ตัวไหน คู่ กับ ตัวไหน ค๊าบ

Comment

*0* เข้ามาดูเผื่อเอามั่ง

Comment

Working...
                  X