Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy 260+ 216oc VS Galaxy 275 oc ตัวไหนคุ้มกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy 260+ 216oc VS Galaxy 275 oc ตัวไหนคุ้มกว่าครับ

ตามนั้นเลยครับ ตัวไหนคุ้มกว่ากัน มอง 260 มานาน แต่ว่า 275 ก็น่าเล่น
    เพราะตอนนี้ผมลังเลมาก

"กลัวว่าตอนราคาตกจะเหลือเท่าๆกัน"

บ่ายจะไปซื้อแล้วครับ ดูจาก FPS ทิ้งกันประมาณ 4 - 7 เฟลม ต่อเกม (คะแนน 3D mark ไม่เอานะครับ)
    ผมเลยว่า ตัว 260+ oc น่าจะคุ้มกว่า ท่านๆว่าไงครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับผม

ตอนแรกก็คิดจะถอย 260+ แต่คิดไปคิดมา เอา 275 ไปเลย สดกว่า ราคาคงอยู่ได้อีกนาน ไม่ตกง่าย อิอิ

Comment

อิอิ ผมก็คิดเหมือนท่าน แต่กลัวว่าจะตกมาเหลือเท่าๆกัน ตอนที่การ์ด DX11 มา
      เพราะผมกะเปลี่ยนอยู่แล้วใช้แก้ขัดไปก่อน แล้วก็ +2000 ได้เพิ่มมา 7 FPS มาก็ ยังไงๆ อยู่

Comment

ไอ้เรื่องราคาตก ไม่ต้องไปห่วงครับ เพราะมันตกอยู่แล้ว ช่วงที่ผ่านมานี้มากเป็นพิเศษ
        แต่ซื้อทั้งที เอาที่มันเล่น กับ จอ22'' ขึ้นไปแล้วเฟมเรตยังดูดี ลื่นไหล จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ ส่วนจะมีตัวใหม่ๆออกมาแรงกว่า แต่ถ้าCardที่ท่านใช้อยู่มันยังเล่นGameได้ดีอยู่ ท่านก็ไม่เห็นจะต้องไปตื่นเต้นกับมันจริงไหมครับ
        ผมว่าในขณะนี้ 260+(oc) ก็ดูคุ้มราคาดีครับ

Comment

ของท่าน max ลากไปได้ไกลแค่ไหนครับ เอาที่แบบว่าเล่นเกมได้เสถียร

Comment

ก็จริงๆอย่างที่ท่านว่าครับ ผมก็เลยยังตัดสินใจไม่ถูก = =" เพราะสองตัวนี้มันต่างกันน้อยเหลือเกิน

Comment

730/1320/17..

Comment

ครับผมมม

Comment

ยังไงดี

Comment

PSU ไหวก็จัด 275 ไปท่าน

อันนี้รูปประกอบการตัดสินใจ E5200+GTX260 700/1200/1512

Comment

ขอบคุณครับ psu ผมก็ไหวนะ แต่ก็ยังคิดอยู่ว่า
                      +2000 บาท
                      เพิ่ม 4-7 FPS
                      มันคุ้มมั้ย = ="

Comment

มันขึ้นอยู่กับเรา ว่าซื้อมาแล้ว เราได้ใช้มันคุ้มใหม
                        http://www.guru3d.com/article/geforc...review-test/10

Comment

260ไปเลยครับ ถ้าอีกซักครึ้งปีมันเริ่มช้า ก็ค่อยซัดSLI 260 เอา อิอิ

Comment

เเรงกว่าเเต่ก็เเพงกว่า

อยู่ที่ใจเราครับว่าคุ้มค่ารึเปล่ากับความเเรงที่เพิ่มขึ้น มันก็ขึ้นอยู่กับความพอใจของเราละครับ

บางคนไม่สนใจราคาเเต่ขอให้เเรงไว้ก่อน

Comment

Originally posted by Pas!bu View Post
                              260ไปเลยครับ ถ้าอีกซักครึ้งปีมันเริ่มช้า ก็ค่อยซัดSLI 260 เอา อิอิ
                              โหด - -'

Comment

Working...
                              X