Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพคอมครับอัพไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพคอมครับอัพไรดีครับ

ตอนนี้เครื่องมี cpu530 3.0G แรมddr1 1.5G และกาดจอออนบอดครับมันเล่นเกม lineage2 กระตุกมากๆเลยครับอยากจะอัพครับไม่รู้ว่าเลือกทางไหนดีครับ

1.ใส่8800gts ไปเลยแรงเรียกพี่(อิอิ)
    2.เปลี่ยนใหม่หมด เป็นamd x2 3800+ แรม ddr2 1.0G ใช้กาดจอ x1650xt พอ

ถามเพื่อนๆชาว OC ครับว่าจะเลือกเส้นทางไหนครับ ถึงจะใช้เงินที่เสียไปคุ้มสุดครับและเครื่องแรงกว่าเก่ามากด้วยระหว่าง

ฝ่ายน้ำเงิน ศิษย์ลูกพี่ nvidia
    P4530 3.0g
    แรddr1 1.5G
    8800gts 320MB

vs
    ฝ่ายแดง ศิษย์ลูกน้อง ATI
    Amd X2 3800+
    แรมddr2 1.0G
    x1650xt

ฟันธงให้ทีครับ

ฝ่ายแดง 1คะแนน

Comment

หมายความว่านำไปทดสอบ mark05-06 เครื่องที่แดงให้คะแนนมากกว่าใช้ 8800gtsใช้ไมครับขอบคุณครับ

Comment

ถ้าไม่ได้ใช้งาน 3D มากนัก p4530 เล่นเกมส์สบายๆ อยู่แล้ว
        ผมว่าเอาเฉพาะ 8800gts 320MB เล่นเกมส์คุมกว่ามาก ถึงมากที่สุด
        ไม่ต้องลงทุนกับ CPU Ram Mainbord และยังจะ การ์ดจออีก

อีกไม่นาน Intel C2Q ก็จะมากเรียกเงินจากกระเป๋าคุณอีก
        เก็บงบไว้อัพเป็น C2Q ดีกว่า
        เพราะผมก็ใช้ P4530 เหมือนกันกับคุณ

Comment

Originally posted by Foralive View Post
          ฝ่ายแดง 1คะแนน
          Originally posted by ppjang View Post
          หมายความว่านำไปทดสอบ mark05-06 เครื่องที่แดงให้คะแนนมากกว่าใช้ 8800gtsใช้ไมครับขอบคุณครับ
          ฝ่ายน้ำเงินที่มี 8800 GTS ได้คะแนนเกมส์ 3DMark05-06 มากกว่าฝ่ายแดงที่ใช้ x1650xt มากครับ
          ฟันธง
          Last edited by ayotaya; 29 Mar 2007, 14:47:14.

Comment

อ่าขอบคุณมากๆครับ มีใครให้คำแนะนำเพิ่มเติมไมครับขอบคุณครับ

Comment

เอา Pentium4 530 มาเทียบกับ Amd X2 3800+ ไม่ได้หรอกครับ
              ถ้าจะเทียบต้องเอา PentiumD945 มาเทียบกับ Amd X2 3800+
              ลองดูจากรูปเปรียบเทียบนี้อะครับ

ดูราคาจากเมืองนอกแล้วมันกำลังจะลง ถ้าคุณไม่อยากรอก็เล่น PentiumD945
              แต่ถ้ารออีกนิดเล่น Core2Duo E4300 เลยจะดีกว่าอีก เห็นจัดชุดจะเอาการ์ดจอ 8800gts เพราะ C2D E4300 มัน OC ได้ด้วยเผื่อคุณชอบ

Comment

ง่ะผมไม่ได้เทียบ cpu ครับผมเทียบว่าเอามาเล่นเกม lineage2 อัพแบบไหนคุ้มเงินกว่ากันกับซื้อ 8800gts มาใส่ก็พอสบายๆชิวๆ กับเหนื่อยหน่อย ขายเครื่องอัพใหม่หมดแบบฝ่ายสีแดง และใช้เงินถึง 21000บาทแนะครับ ฝ่ายน้ำเงินใช้แค่11800บาทเอง

ไม่ได้มีเจตณาเทียบรุ่นกับใครเลยครับ ขอแค่ให้มันเล่นเกมลื่นขึ้นมากกว่าตอนนี้ก็พอครับ(VGA on bord) ชื่อหัวข้อกระทู้ก็บอกแล้วว่าอัพยังไงดี และจะอัพวันที่1นี้แล้วครับไม่มีการรอครับ

Comment

อะ Sorry แหะๆ ผมลืมไปว่าคุณมี P4 อยู่แล้วนึกว่าจะซื้อใหม่แล้วลังเลระหว่าง2สีที่คุณจัดไว้ ขอโทษทีงับ

แต่ผมก็เล่น L2 เหมือนกันนะงับ เครื่องเก่าแล้ว P4 เหมือนกัน อิอิ รอจะเอา C2D อยู่เนี่ยะยิ่ง Interlude มานี่ยิ่งอยากได้เครื่องใหม่ไวๆจัง

Comment

ถ้าเป็นพี่ iGray จะเลือกอัพฝ่ายสีไหนดีครับกรณีที่มีเจ้า 530 ram ddr1 1.5G VGA on bord แบบผมอ่าครับผมก็อยากได้ core2dual นะครับแต่มันยังแพงไปก็พอดีไปดู AMD ราคาดิ่งนรกนะครับเลยเอาเปรียบเทียบดูนะครับว่าเอาแบบไหนดี

พี่iGray เลือกแบบไหนครับ

Comment

ถ้าถามว่าผมเลือกแบบไหน ...เลือก C2D อะ แต่ตอนนี้รอราคามันลงอยู่ ก็เลยทนๆใช้ของเก่าไปก่อน

สเปคเก่า P4 2.6 HT
                      Ram 512M/400 (512*2)
                      VGA ATI X1600pro 256m
                      HDD 80G เอง

แลคมากเหมือนกันเวลาเจอคนเยอะๆ ล่าบอสเงี๊ยะ ตีปราสาทไม่ต้องพูดถึง โคตะระแลค แต่ปรับต่ำสุดก็สบายนะ 555 ต่ำสุดนะ ไม่ใช่ปิดทั้งหมด ระยะพื้นที่เอา กว้างมาก ก็ยังโอเค เล่นได้เวลาวอร์

แต่อยากเล่นแบบเปิดสูงสุดหมดเวลาล่าบอสหรือวอร์ เลยจะเอา C2D เอาแล้วก็เอาให้มันสุดๆไปเลย ประมาณ 55k นะที่คิดไว้อะ AMD คุ้นเลยอะ เลยแนะนำไม่เป็น รอถามคนอื่นละกันถ้าจะเอา AMD

แต่สเปคนาย ram 1.5 แล้วนิเยอะกว่าผมอีก ซื้อการ์ดจอมาเพิ่มก่อนดีไหม การ์ดจอตอนนี้ก็ราคาลงเยอะนะ ลองดู link นี้ก่อนก้ได้
                      http://bbs.lineage2.in.th/l2bbs/free...t=ราคา

Comment

Working...
                      X