Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมแก้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมแก้ทีคับ

คือผมเจอปัญหาในวินโดว์คับเปิดเครื่องมารันมาที่น่าจอ

จะขึ้นคำว่า The instruction at "0x01008e40" referenced memory at "0x1007fb1b".
    The memory could not be "read". แล้วมันให้ผมคลิก
    Click on ok to terminate the program
    Click on cancel to debug the program

ถ้าคลิกแล้วจะขึ้นมาประมาณว่าจะชีทดาวเองคับ
    มีนับเวลาถอยหลัง 50 วิ ขึ้นมาว่า computer will be shut down

แล้วผมไปเจอไฟล์นึงคับมันชื่อแปลกๆ ชื่อ read_a.exe คับ
    ไม่รู้ว่าคืออะไร
    ลองถามช่างที่ร้านดูบอกว่าน่าจะเป็นไวรัสบอกให้ลงวินโดว์ใหม่
    ผมเลยไม่แน่ใจจะลองถามดูว่าสาเหตุจริงๆคืออะไรหรอคับ

ก็น่าจะได้ลงวินโดว์ใหม่

Comment

รอแรปล่างละกัน แต่ก็สงสัยว่าไวรัสเหมือนกัน หรืออาจจะเป็นที่ฮาร์ดแวก็ได้ ไม่เคยเจอ

Comment

Working...
      X