Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค้าบๆๆ โดนไวรัสจากเวป Shockfm เมื่อคืน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค้าบๆๆ โดนไวรัสจากเวป Shockfm เมื่อคืน

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อคืนผมเข้า google หาเวป Shockfm แต่มันขึ้นว่าเวปนี้มีไวรัส ผมเลยไปพิมเข้าเวปเอง ก็เข้าได้ปกติ ฟังได้ปกติ แต่พอมาวันนี้ตอนเช้า เปิดเครื่องมา กดเข้าเนตไม่ได้ ไปดูตัว Nod32 ปรากฏว่า มันอับเดตตลอดเวลาเลยไม่ยอมหยุด ผมเลยตัดสินใจลบตัว Nod ออกเลยเข้ามาโพสกะทู้ได้เนี่ยคับ ไม่ทราบว่ามีทางแก้ยังไงบ้างอ่ะคับ เพราะผมลองลง Nod อีกรอบก็เป็นเหมือนเดิม (ไม่อยากลงวินโดว์ใหม่อ่ะ) ช่วยทีค้าบๆๆๆๆๆๆ

ลองเข้าไปใช้ system restore หรือยัง

Comment

system restore ลองดู ๆ ผมว่า nod มันเอ๋อ นะ เว๊บนั้นผมเข้าประจำ ฟังเทปทุกวันเลยคับ

Comment

ให้เปิดหรือปิดมันอ่ะคับ

Comment

System Restore ย้อนกลับข้อมูลไปก่อนหน้าเครื่องเอ๋อ

เอารูปเก่ามาหากินได้ตลอด เหอๆ

วิธีแรก System Restore ย้อนกลับไปวันก่อนที่จะเป็น

ทำตามรูปเลยครับวิธี System Restore

หรือวิธีที่ 2
          ไปที่ Run แล้ว ใส่คำสั่งตามด้านล่างลงไปครับ
          %SystemRoot%\system32\restore\rstrui.exe

ก็จะเรียก System Restore เหมือนกัน

ถ้าย้อนข้อมูล สำเร็จ หรือ มีปัญหา ระบบจะแจ้งให้เราทราบ

แต่ถ้า Windows ปิดการทำงาน System Restore ทำให้ไม่ได้เซพจุดระบบ Point ไว้
          ก็ใช้ System Restore ไม่ได้เหมือนกัน

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X