Announcement

Collapse
No announcement yet.

TV Tuner ที่ให้ภาพแบบทีวี มีใหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TV Tuner ที่ให้ภาพแบบทีวี มีใหม

ผมอยากได้ LCD Morniter 24" ต่อ TV Tuner ภาพเหมื่อนทีวี มีใหมครับ ไม่อยากซื้อทีวี อยากได่จอคอมด้วย

มาดันให้ครับ

Comment

อยากรู้ๆ

Comment

ต่อ tv tuner ภาพก็เหมือน TV สิครับ

Comment

แนะนำหน่อยสิครับ 24" ใช้ tv tuner ตัวไหนดีจะหามาใช้เหมือนกัน

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ
            ตอนนี้ซื้อจอคอม 22 นิ้วมา
            กําลังหาตัว TV BOX ที่ให้ภาพชัดๆ หน่อยครับ
            ใครเคยใช้หรือกําลังใช้อยู่ช่วยมาแนะนําทีครับ
            อยากเห็นภาพที่ดูอยู่อ่ะ
            ขอบคุณครับ

Comment

เล่าสู่กันฟังครับ ผมเพิ่งถอย TV box มาคับ ใช้กับจอ 22 นิ้ว เวลามาต่อ ผมต้องเปลี่ยนจากที่ใช้ สาย DVI มาใช้สาย D-sub (สายหัวฟ้า) เพื่อเสียบกับ TV box

และเมื่อต่อเปิดดูทีวี ภาพก็ชัดดีคับ TV BOX ผมปรับได้สูงสุด 1440 x 900 ซื้อถือว่าชัดใช้ได้ แต่ !

พอใช้คอมเห็นความแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดคับ คือภาพ นั้นแย่ลงกว่าเดิมเยอะ อย่างเช่นเข้าเวป ตัวหนังสือมีเงาๆ ด้วย ลองขยับสาย ทั้งหมดแล้วยังเหมือนเดิม แล้วลองเข้าไปเล่น เกมส์ Crysis ภาพห่วยลงอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ ผมไม่แน่ใจว่า คนอืนเป็นอย่างผมมั้ยนะ หรือ ยี่ห้อที่ผมใช้มันห่วยก็ม่ายรู้ ถือว่าเล่าสู่กันฟังคับ แต่ตอนนี้ผมเริ่มมีความคิดจะ เก็บเงินซื้อ LCD TV มาใช้แทนล่ะ

Comment

มีใครเคยใช้อีกไหมครับ
                ถามต่อนะครับคือเราต้องเสียบสายจอ
                ไปเข้า TV BOX ก่อนหรอครับ
                ถึงจะค่อยออกไปจออ่ะครับ
                ขอบคุณครับ ดันแทน จขกท ครับ
                ไม่รู้ไปซื้อมาใช้ยังครับ

Comment

ภาพไม่ชัดสู้เปิดทีวีครับ ขึ้นอยู่กับสัญญาณที่บ้านของื่นด้วย
                  อีกอย่างบางตัวคลื่นรบกวนสูง มีผลเสียกับจอนิดหน่อยแบบกวนโอ๊ย อย่างที่ท่านบนว่าครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน ขี้เกี่ยจออกไปดู TV นอกห้อง -0-

Comment

Working...
                    X