Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ PSU ให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by maxx2007 View Post
    Revolution 85+ นะหลาน ไม่ใช่ กะลาสี

เด๋วมานะ ลุง

ตอนนี้ มึน อย่างหนัก เอิีกๆ

Comment

TT เหมือนกัน
      แต่ใช้ Enermax

Comment

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ ผมขอถามด้วยเหมือนกันครับ

เครื่องสเปคเครื่องของผม

CPU - Q5500
        M/B - DFI DK P45 T2RS +
        RAM- 2 X 2 GB BUS 1066
        VGA - ATI 4850
        HDD - 500 GB

CD ไม่มีครับ เพราะใช้ External อยู่

อยากทราบว่า ควรใช้ Power Supply กี่ W แล้ว ยี่ห้อ อะไรดีครับ

ไม่เอาที่รุ่น แพง มาก ครับ Enermax คงจะแพงไป งบไม่เกิน 3000 พอมีไหมครับ

เห็น ช่องเสียบไฟ ข้างๆ CPU จะเป็น 8 PIN ไม่รู้ว่าตอนนี้ Power Supply มี 8 PIN ทุกตัวแล้วหรือเปล่า
        เพราะ แต่ก่อนใช้ Pentium 4 มันมี แค่ 4 PIN เอง

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

4 pin ครับ จะมีมาให้ 2 หัวสำหรับ cpu
          งบ ไม่เกิน 3000 ลองดูของ Icute ดูสิครับ

Comment

4 pin ครับ จะมีมาให้ 2 หัวสำหรับ cpu
            งบ ไม่เกิน 3000 ลองดูของ Icute ดูสิครับ

Comment

Originally posted by scoute View Post
              ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ ผมขอถามด้วยเหมือนกันครับ

เครื่องสเปคเครื่องของผม

CPU - Q5500
              M/B - DFI DK P45 T2RS +
              RAM- 2 X 2 GB BUS 1066
              VGA - ATI 4850
              HDD - 500 GB

CD ไม่มีครับ เพราะใช้ External อยู่

อยากทราบว่า ควรใช้ Power Supply กี่ W แล้ว ยี่ห้อ อะไรดีครับ

ไม่เอาที่รุ่น แพง มาก ครับ Enermax คงจะแพงไป งบไม่เกิน 3000 พอมีไหมครับ

เห็น ช่องเสียบไฟ ข้างๆ CPU จะเป็น 8 PIN ไม่รู้ว่าตอนนี้ Power Supply มี 8 PIN ทุกตัวแล้วหรือเปล่า
              เพราะ แต่ก่อนใช้ Pentium 4 มันมี แค่ 4 PIN เอง

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ICUTE TITANIUM PRO 650W

Comment

Originally posted by sexmancom View Post

ขอบคุณครับ สักกี่ Watt ดีครับ

Comment

^ ^

ICUTE TiTANIUM PRO 650W

ไงครับ ถอดสายได้ด้วย

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                    ^ ^

ICUTE TiTANIUM PRO 650W

ไงครับ ถอดสายได้ด้วย

ขอบคุณมากครับ

Comment

Tt 750W ใช้อยู่ครับ

ดีๆ

Comment

สงสัยหมดยุค Enermax Liberty 620W สะแล้วดิ ของเขานิ่งมากนะ แต่ราคาลากเลือด

Comment

Working...
                        X