Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB:P35-DS3R OC ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB:P35-DS3R OC ได้มั้ยครับ

คือผมเป็นมือใหม่นะครับ ผมเข้าไปดูในไบออส แล้วไม่เห็นมีที่ให้ปรับตัวคูณเลยครับ

แล้วผมจะ OC ยังไงหว่า ???

แล้วถ้า OC ได้ คู่กับ E4400 จะไปได้ซักเท่าไหร่ครับ ???

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ได้ครับ ลองเลยเดี๋ยวรู้ว่าได้เท่าไร

Comment

ปรับบัส CPU นะ ปกติอยู่ที่ 200 ก็ปรับขึ้นไป

Comment

ครับๆ เดียวขอไปลองก่อนครับ

Comment

ผมลองปรับเป็น 300 แต่ทำไม CPU มัน 2.00GHZ เท่าเดิมหว่า ??

ช่วงนาทีทองครับๆ ฝนกำลังตก อุณหภูมิ CPU 28c ชี้แจงด่วนคร๊าบบบ

Comment

เอ้า เวรกรรม ดูใน CPU-Z

Bus Speed 200 เท่าเดิม -*- ทำไงดีครับบบบ

หรือคอมผมไม่ไหวเนี่ย T-T

Comment

อ๋อๆ เข้าใจละครับ ผมล่อไป 300 บูทไม่ขึ้นเลย

เดียวลอง 210 -*-

Comment

แล้ว Multiplier นี่คืออะไรครับ แล้วจะทำให้มันนิ่ง ทำยังไงครับ -*-

2.00>>2.10 อุณหภูมิ เกือบ 29 ซิ้งเดิมๆ *0*

Comment

BSEL อิอิ ทำได้ป่าวหว่า -..-

Comment

ปิด c1e speedstep ผมก็ใช้ตระกูลนี้แต่ของผม EP35-DS3R

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                      BSEL อิอิ ทำได้ป่าวหว่า -..-
                      ไม่กล้าทำครับ -*- มีวิธีอื่นมั้ยเนี่ย - -*

Comment

Originally posted by -DoMyoJi- View Post
                        ปิด c1e speedstep ผมก็ใช้ตระกูลนี้แต่ของผม EP35-DS3R
                        ปิดยังไงครับ

Comment

ใช่ตัวเดียวกัน
                          ลอง เพิ่มบัสเป็น 300
                          Multiplier เอาสูงสุด
                          ลองทดเเรมลงมาเป็น 3.33 หรือน้อยกว่า เพราะถ้าบัส 300 เเรมจะทำงานที่บัส 1200 ถ้าเเรมไม่เทพคงยาก
                          อ้อเพิ่มไฟ Cpu เป็น 1.4 ด้วย

Comment

Working...
                          X