Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ของ seagate กับ Western digital

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

พอๆกันแหละครับ แต่ถ้าถามผมผมชอบ ซีเกสมากว่า อิอิ

Comment

ไม่เคยเลือกยี่ห้อ ราคาถูกกว่าเป็นหลัก

Comment

Originally posted by PowerEasy View Post
        เคยไปเคลมที่ซินเนค 7200.7 ได้ 7200.9 กลับบ้าน.....
        เหมือนกันเลย รอ 5 นาทีได้

Comment

Weatern Digital จ้า ผลิตในไทย
          ขายในไทย ชิวๆ
          seagate ก็ผลิตในไทย แต่ขายที่ไหนหว่า

Comment

อยากทราบว่า จะตรวจสอบได้อย่างไรว่า คอมของเรานั้นสามารถที่จะใช้ IDE หรือSATA
            กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้น่ะครับ

Comment

Originally posted by okboy View Post
              อยากทราบว่า จะตรวจสอบได้อย่างไรว่า คอมของเรานั้นสามารถที่จะใช้ IDE หรือSATA
              กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้น่ะครับ
              ก็ดูที่ mainboard อ่ะคับ ว่ามี port IDE กะหรือ SATA รึเปล่า

ปกติ IDE จะมีอยู่แล้ว 2 ช่อง 1 ช่อง ต่อ device ได้ 2 ตัว ก็จะเป็นพวก cd-rom, HDD

ส่วน SATA ถ้าเป็นบอร์ดรุ่นไม่เก่ามากก็จะมีครับ

ถ้าดูไม่เป็น แนะนำให้เอารุ่นเมนบอร์ดมา search specification ใน google แต่ถ้าดูช่องไม่เป็น แล้วก็ไม่รู้ชื่อรุ่นด้วย อันนี้ทำใจครับ

Comment

-0-

Comment

Working...
                X