Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ต TRUE เป็นอย่างงี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ต TRUE เป็นอย่างงี้

ก่อนหน้านี้ ใช้ 1 mb มันต้องอัพให้เป็น 3mb ใช่ไหมครับ

แต่มันแจ้งว่าเบอร์บ้านผม ใช้สูงสุดได้แค่ 2mb ตอนนี้ได้รับสัญญาณมา ก็ใช้งานได้ 2mb

มันควรจะเพิ่มสัญญาณให้บ้านผม เป็น 3mb ด้วยนิครับ

**ข้างบ้าน ญาติกัน ใช้ 2mb เพิ่ม เป็น 4mb ไปแล้ว ก็วิ่ง 4mb ไปแล้วลื่นเลย

ใครเป็นแบบนี้มั่งครับ

อืม ผมก็เป็น บ้าน***งชุมสายเกิน ใช้ 2mb อยู่ local ต้องอัพเป็น 4mb แต่ทรูบอกบ้านผมใช้ได้แค่ 3mb ก็เลยต้องทำใจใช้ต่อไปครับ

Comment

ถ้าข้างบ้าน ผม ใช้ได้ไม่เกิน 2 mb มันก็ไม่แปลกนะ

แต่ข้างบ้านใช้ ได้ 4mb

กรำ

Comment

ร้องเ้รียนแจ้งขอ 4 m ดิครับ ตอนแรกผมก็เป็น ร้องเ้รียนขอ 8m 10วันได้ แต่ตอนนี้ตู้ชุมสายยังไม่เสถียรเนตก็เลยยังไม่ค่อยดี แต่ได้สัญญาน 8m แล้ว

Comment

บ้านติดกันแต่สาย หรือชุมสายอาจจะคนละตู้ก็ได้นะครับ

ทางนั้นบอกว่าไม่ได้ เราก็ไปเร่งอยากใช้ๆๆ เค้าก็จัดการหาวิธีทำให้จนใช้ได้ แต่มันไม่เสถียร ก็บ่นอีก

เห็นแบบนี้มาหลายราย ^_^

กรณีทางทรูมั่วข้อมูลก็เยอะ
          เช่นตอนที่มันจะอัพ 3 เมก
          ผมคุยกับพนักงาน 4 คน ได้ออกมา 3 แบบ
          คนแรกบอกได้ 2
          คนที่สองบอกได้ 2
          คนที่สามบอกได้ถึง 4
          คนที่สี่บอกได้ 3

ตกลงมันทำงาน ทรูเหมือนกันเปล่าหว่า

Comment

เป็นที่ชุมสายเต็ม อาจทำให้ไปใช้ชุมสายอื่นที่ไกลขึ้นไป
            เป็นที่น่าสังเกตว่าหลังจากมีโปร 3mb แล้วบ้านผม***งชุมสายไกลขึ้นได้เอง
            ตอนที่ใช้ 256kb อยู่ เช็คเว็บทรู ***ง 1.6 k ใช้ได้สูงสุด 5m
            แต่พอใช้ 2m แล้วเพิ่งมาลองเช็ค บ้านดัน***ง 2 กิโล ใช้ได้แค่ 3m งงจริงๆ

Comment

.
              Last edited by Hang998; 16 Aug 2011, 18:23:32.

Comment

^
                ^
                ตอนแรกผมก็***งขนาดนั้นเหมือนกันครับ ได้1เหมือนกัน แต่โทรไปโวยนิสหน่อย เลยได้มาเป็น2แทน

ตอนแรก***ง3250 หลังโวยเหลือ2500 สงสัยไปโวยอีกซักครั้ง2ครั้งคงลดเหลือ1000แน่เรย อิอิ

Comment

Originally posted by Xtream@tom View Post
                  ^
                  ^
                  ตอนแรกผมก็******งขนาดนั้นเหมือนกันครับ ได้1เหมือนกัน แต่โทรไปโวยนิสหน่อย เลยได้มาเป็น2แทน

ตอนแรก******ง3250 หลังโวยเหลือ2500 สงสัยไปโวยอีกซักครั้ง2ครั้งคงลดเหลือ1000แน่เรย อิอิ
                  มีอย่างงี้ด้วย

น่าเกลียดจริงๆเลย อัดเปรียบผู้บริโภค

Comment

ส่งข้อมูลพวก
                    Bandwidth Down/Up(kbps)
                    SNR Margin Down/Up(dB)
                    Attenuation Down/Up(dB)
                    ไปให้ทางฝ่ายช่างของผม2วันอัพสัญญาณให้ โทรไปเถียงกับCCเสียอารมณ์ ข้อมูลเก่าบอกว่าบ้านผมใช้ได้แค่512k
                    เลยติดต่อทางช่างแทนตอนนี้อัพเป็น2Mจาก 512K ได้ไม่ถึง3mเพราะไกลพอควร snr ต่ำเกิน หลุดกระจาย
                    ไปเช็คที่ http://192.168.1.1/ ชื่อกับรหัส true

Comment

Originally posted by im View Post
                      ส่งข้อมูลพวก
                      Bandwidth Down/Up(kbps)
                      SNR Margin Down/Up(dB)
                      Attenuation Down/Up(dB)
                      ไปให้ทางฝ่ายช่างของผม2วันอัพสัญญาณให้ โทรไปเถียงกับCCเสียอารมณ์ ข้อมูลเก่าบอกว่าบ้านผมใช้ได้แค่512k
                      เลยติดต่อทางช่างแทนตอนนี้อัพเป็น2Mจาก 512K ได้ไม่ถึง3mเพราะไกลพอควร snr ต่ำเกิน หลุดกระจาย
                      ไปเช็คที่ http://192.168.1.1/ ชื่อกับรหัส true
                      จะส่งไปได้ยังไงอะ ช่างเนี่ย

Comment

http://support.trueinternet.co.th
                        เลือกด้านกดซ้ายมือ เมนูชื่อ "ติดต่อเรา"
                        จากนั้นก็
                        1.เลือกหัวข้อ "Topic ปัญหาการใช้งาน hi-speed internet"
                        2.เลือกรุ่นชนิดโมเด็ม
                        3.ใส่username
                        4.ข้อมูลสำหรับติดต่อกลับ แนบข้อมูลค่าพวกBandwidthที่จ่ายมา ,SNR Margin ,Attenuation
                        4.1 เป็นไปได้ควรดึงสายโทรศัพท์ต่อพ่วงทั้งหมด ก่อนแล้วค่อยวัด
                        5. รอครับ ไม่เกิน2-3วันทำการก็จะมีการติดต่อกลับ

ปล.บางท่านติดต่อไปทางccผมขอบอกเลยว่าไม่ค่อยได้ประโยชน์เท่าไร ถ้ามันเป็นปัญหาดังกล่าว ติดต่อช่างง่ายกว่าครับ

Comment

ของผมไปติด 8 Mbps มา3วันละ ความเร็วยังไม่มาเลย (2/5/2552)

Download Speed: 3345 kbps (418.1 KB/sec transfer rate)
                          Upload Speed: 409 kbps (51.1 KB/sec transfer rate)

Test Time:May 5,2009, 8.13 am

งงคับ ตกลงมันเปงยังไงกัน ถามCCแล้วยังไม่หายเลย

บอกให้เอาจุดพ่วงออกก็แล้ว รีสตาร์ท router+เครื่องก็แล้ว

เอาไงดีคับบอกที

Comment

เมื่อวานเพิ่งได 3M

Comment

โทรไป 02 9009898

Comment

Working...
                              X