Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ผู้รู้ช่วยทีครับ] ปัญหา ลำโพง5.1 ท้อมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ผู้รู้ช่วยทีครับ] ปัญหา ลำโพง5.1 ท้อมากครับ

คือผมไช้ลำโพงEacan a-200 และ Sound Card ของ Creative Blaster 5.1 VX ( SB1071 ) คือ ผมลองต่อดูแล้ว ผมที่ได้คือ เสียงบรรยากาศ+Effect ดัง แต่เสียงพูด เบามากๆ เหมือนอยุในน้ำเลย รบกวน ผู้รู้ ช่วยอธิบายหน่อยครับว่ามีอะไรผิดพลาดตรงไหน ถ้าเป็นไปได้รบกวนขอวิธีต่อสายใหม่เลยครับ ผมไม่ค่อยมั่นใจในการต่อเหมือนกัน มีรูปยิ่งดีครับเพราะ มือใหม่มั่กๆ

ขอบคุณครับ

ลองดูที่สายต่อถูกป่าว
    เขียว - ลำโพงคู่หน้า
    ดำ - ลำโพงคู่หลัง
    ส้ม - ลำโพง center , bass
    เช็คง่ายๆ ต่อทีละสายแล้วกด test เสียงที่ตัว driver ถ้าเสียงมันไม่ตรงข้างก็สลับสายซ้ายขวาเอา

Comment

ขอบคุณครับ แต่ว่าลำโพงEACAN a200 ของผม มันจะมีอยุ2ระบบอะครับ คือ2.1กับ5.1 ทำตามที่คุณบอกแล้ว มันออกแค่ ระบบ 2.1 อะครับ พอเปลี่ยน เป็น5.1 เสียงไม่ออกซักตัวครับ (Center-สีเขียว Rear-สีดำ Front-ส้ม)
      กรุณาท่านผู้รู้ช่วยผมอีกทีครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by cheezshop View Post
        ขอบคุณครับ แต่ว่าลำโพงEACAN a200 ของผม มันจะมีอยุ2ระบบอะครับ คือ2.1กับ5.1 ทำตามที่คุณบอกแล้ว มันออกแค่ ระบบ 2.1 อะครับ พอเปลี่ยน เป็น5.1 เสียงไม่ออกซักตัวครับ (Center-สีเขียว Rear-สีดำ Front-ส้ม)
        กรุณาท่านผู้รู้ช่วยผมอีกทีครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ
        ต่อผิดครับ ที่ถูกต้อง
        Center-ส้ม
        Rear- ดำ
        Front- เขียว

สาวก eacan a200 เหมือนกัน มีอะไรสงสัย pm ถามได้ครับ ถ้ารู้จะช่วยตอบครับ

Comment

ลดเบส เร่งกลาง-แหลม

Comment

สุดยอดครับขอบใจมากๆ

ขอถามอีกอย่างนึงครับ ลำโพงEacan a200 มันมีไฟ3สีอะครับ มีสีแดง เหลือ และส้ม
            อยากถามว่าสีไหนเป็น5.1สีไหนเป็น2.1ครับ

ขอบใจมากๆๆๆๆ

Comment

เหลือง 5.1 แท้
              แดง 2.1
              ส้ม 2.1แปลงเป็น5.1

Comment

Working...
              X