Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะเปลี่ยน card ใหม่ แต่ไม่อยากเปลี่ยน psu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะเปลี่ยน card ใหม่ แต่ไม่อยากเปลี่ยน psu

ตอนนี้ผมใช้ 8800gts 320m G80 แล้วช่วงหลังๆมีปัหากับ การ์ดบ่อยเหลือเกิน

(เปลี่ยนเอาตัวใหม่มาหลายรอบแล้วครับ) เลยอยากจะสอบถามว่าถ้าผมจะเปลี่ยนการ์ดตัวใหม่

ผมจะใช้รุ่นใหนดี โดยที่ไม่เกี่ยงเรื่องราคา และไม่เลือกค่าย แต่ว่าไม่อยากเปลี่ยน PSU

SPEC

CPU E6600
    RAM 1Gx2
    PSU Enermax 460w
    HDD 1TB

ใส่ได้ถึง gts250 กับ 4850

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ใส่ได้ถึง gts250 กับ 4850

ตามนั้นครับ ถ้า OC ผมเองยังมาถามพี่ๆเค้าเหมือนกัน ถ้าไม่OCไป3.5GHzก็ไม่ถามแล้วครับ เรื่อง PSUพอหรือไม่พอเนี่ย

Comment

+1 ..++

4850 .. ++

Comment

ตอนนี้ในใจก็มี gts250 กับ 4850 นี่แหละครับ (ส่วน 4770 เป็นทางเลือกประหยัดงบครับ)

แต่ 2 ตัวนี้ถ้าใช้เล่นบนจอ 22นิ้ว บนRES สูงๆ ตัวใหนน่าจะมีแนวโน้มที่น่าจะได้เปรียบกว่าหรือเปล่าครับ

แล้วมีรุ่นที่แนะนำไหมครับ

Comment

GTS250 1GB ครับ

ถ้าจอ 22 นิ้วนะครับ ... น่าจะเอาอยู่

Comment

แสบไฝ 4870

Comment

4770

ใช้อยู๋

แรง

คอนเฟิม

Comment

ขอคำแนะนำเพิ่ม
                  ของผม
                  E8400 เดิม ๆ
                  P5B
                  Kingston 1*4GB
                  Seagate 640GB
                  GF9800GT
                  TAGAN BZ500

ถ้าผมจะเปลี่ยน VGA 4870 หรือ GTX260+ จะไหวไหมครับ

Comment

Working...
                  X