Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อคอมพ์ใหม่เอาไว้เล่นเกมแต่ไม่รู้จะใช้เมนบอร์ดอะไรดีแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อคอมพ์ใหม่เอาไว้เล่นเกมแต่ไม่รู้จะใช้เมนบอร์ดอะไรดีแนะนำหน่อยครับ

คิดอยู่นานว่าจะซื้อแต่ไม่ได้ซื้อซักทีไม่รู้เมื่อไหร่การ์ดจอserie8รุ่นกลางจะเข้าไทยซักทีนะ
    แบบว่าอยากได้คอมพ์ที่สามารถเล่นเกมได้อย่างเกมใหม่ที่กำลังจะออกมา specคิดไว้ว่า
    CPU Intel E6600
    แรมนี่Gell 2Gb(1Gb x2)
    Hdd seagate160Gb
    ส่วนการ์ดจอก็ต้องรอพวกรุ่นกลางของnVidia serie8ล่ะนะ
    แต่มาติดตรงที่เมนบอร์ดนี่สิ บางคนบอกว่าอยากเล่นเกมแบบเทพๆแรงต้องทุ่มงบให้กับการ์ดจอแรงๆสิถึงไหนถึงกันส่วนเมนบอร์ดน่ะเอาแบบพอใช้ก็พอแล้ว แต่บางคนก็บอกเมนบอร์ดน่ะเป็นส่วนสำคัญของคอมพ์ เป็นตัวส่งข้อมูลไปยังส่วนต่างๆต้องเลือกให้ดีๆ แล้วที่นี้ก็เลยไม่รู้ว่าจะเชื่อใครดีที่เล็งๆไว้ก็มี
    Gigabyte P967-DS3 Rev3.3
    Gigabyte P967-DS4 Rav3.3
    Asus Commando
    งบเมนบอร์ดนี่ไม่เกิน13,000บาทครับ
    ถ้าเห็นว่ามีตัวอื่นดีกว่าตัวเลือกก็แนะนำให้หน่อยครับ แต่ผมชอบ2ค่ายนี้เป็นการส่วนตัว
    แล้วก็Psuนี่ยังไม่รู้เลยว่าต้องใช่ประมาณเท่าไหร่ถึงจะครับ เผื่อไว้รองรับการ์ดจอในอนาคตด้วยครับ(ขอแบบไม่แพงเวอร์)แล้วก็สุดท้ายนี้

ไม่คิดจะซื้อไปOCครับ
    เพราะที่ห้องร้อนตับแลบแล้วครับอยู่ไม่ได้ถ้าไม่มีพัดลม

รบกวนช่วยเสนอแนะแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างมากครับ

ถ้าไม่ OC ก็ หา RAM ROX ก็"ด้ถูกดี ส่วนอื่นผมว่าท่านมีอยู่ในใจแล้วนะครับ บอร์ด DS3 คุ้มที่สุดครับ ไม่ OC ซื้อบอร์ดแพงๆ ไป ก็เท่านั้นครับ

Comment

เมนบอร์ดที่ผมคิดว่าคุ้มค่ามีอยู่ 3 ตัวคับ ds3,p5b,p5b-e
      ส่วน psu ถ้าไม่ได้คล๊อก enermax460 หรือ delux650w ก็ได้ครับ
      ถ้าจะเอาเสถียรหน่อยก็ liberty 500w

Comment

ไม่ oc ก็เอาประกันเถอะครับ asus = dcom
        ส่วนแรมเอา Rox = com7 ถูกดีครับ

Comment

Working...
        X