Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง2.1ไว้ต่อกับNBเอาไปไว้ที่หอในงบ3หลักครับ(ไม่เกิน1000บาท)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง2.1ไว้ต่อกับNBเอาไปไว้ที่หอในงบ3หลักครับ(ไม่เกิน1000บาท)

ก็กะต่อให้แฟนใช้ให้มันพอมีเบสบ้าง เพราะNotebook ระบบ surround แต่ลำโพงไม่มีเบสเลย
    เคยฟังคร่าวๆก็นะมันไม่ได้เรื่องซักยี้ห้อเลยในงบเท่านี้
    แต่ก็แบบแฟนใช้น่ะครับ เน้นทางเสียงให้มันไม่มัวเกินจนรับไม่ได้ก็พอน่ะครับ
    ตอนนี้วาง SAAG 820W 570 บาทไว้เป็นตัวยืนน่ะครับ ลองช่วยผมคิดหน่อยว่า ยี้ห้อไหนรุ่นไหนคุ้มที่จะเพิ่มเงินไป800-900เพื่อซื้อมันมาครับ

(เมื่อวานไปดูพันธุ์ทิพย์ชั้น3มา Eacan รุ่นสีสันสดใส ขาย990เชียวหรือ เซียร์ชั้น2ว่าแพงละยังแค่790เองต่างกันเยอะเชียว เลยงงว่าพันธุ์ทิพย์เค้าเทสแล้วเสียงมันดีเกินราคาหรือราคาถึงอัพไป200บาทเชียว)

เมื่อวานไปเสียเที่ยว รบกวนด้วยนะครับ วันจันทร์วันนี้ค่ำๆคงซื้อแล้ว

รีวิว Bose M2 ประกอบการตัดสินใจ มีราคาด้วย
    http://www.bosethailand.com/forums/i...?showtopic=116

เติมศูนย์ไปข้างหลัง อีกตัว
    แล้วเลือก ลำโพง 2.0 ละกันนะคับ พกพาสะดวก แถมได้รางวัล การออกแบบยอดเยี่ยม จาก reddot design award
    http://www.bosethailand.com/asava/news/reddot.php

Comment

-*- งบ1000 แนะนำ bose

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
        -*- งบ1000 แนะนำ bose
        เป็นผมก็แนะนำอย่างนั้น

มันแพงจริงๆ แต่ซื้อมาแล้วใด้ัฟังเพลงเพราะๆ หลายปี ( กว่าจะพัง )

คุ้มนะครับ

Comment

555+

จุดเด่นของมันก็คือ ลำโำพงเล็กจิ๋ว แต่ทำเสียงได้ดีเท่ากับ ตัวใหญ่ BoseC3 และจะพกพาไปไหนก็ได้+ดีไซน์ล้ำ
          หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว ลำโำพงเล็กๆ แต่ ให้เสียงสุดยอด เกินขนาดของตัวมัน แถม พกพาไปไหนก็ง่าย
          อยากจะเอาไปเปิด ที่ office หรือ ที่ มหาลัย ก็ไม่น่าเกียจ เพราะ ดีไซน์ สุดยอดมากๆ เรียกได้ว่าไม่ธรรมดาเลยที่เดียว กับขนาดของมัน
          แต่ เบสยังไม่ค่อยสะใจเท่าใหร่ แต่เบสก็ออกเป็นลูกๆนะ ชัดเจนเหมือนกัน
          คีย์เสียงตัวโน็ต หรือ เครื่องดนตรี เบส กลอง สูง กลาง ต่ำ ไม่มีเพี้ยน เสียงไม่มีหลีบ เหมือนเป็นปอริโอ
          แต่เบสไม่สะใจแค่นั้นเอง
          แต่ผมว่า ตัวเล็ก ขนาดนี้ ทำเสียงเบส ออกเป็นลูกๆ ได้ และทำเสียงต่ำ ได้ดี เกินตัวมันก็ ถึงว่า คุ้มแล้วคับ
          แค่นี้ ก็เพียงพอแล้ว คับ พอเพียง ตามแนวเศรษฐกิจ พอเพียง หุหุหุ

ปล. วิํํ๊ธีเลือกเครื่องเสียงว่าตัวไหนเสียงดีหรือไม่ดีของผมนะคับ คือ ต้องไปฟังด้วยตัวเองคับ ฟังเยอะๆ แล้วจะจับจุดได้ เสียงที่ดีัที่สุด ก็คือ เสียงที่เหมือนจิงและเป็นธรรมชาติที่สุด สำหรับลำโพงสำหรับฟังเพลงนะคับ

แต่ถ้าดูหนัง ก็เลืิอก เสียงเบส เสียงต่ำ ที่ โอเวอร์นิดนึง จะได้ สะใจ เวลาดูหนัง ถึงกับพื้นสั่น ตับสั่น ปอดบวมกันเลยทีเดียว หุหุหุ
          Last edited by putcefe; 5 May 2009, 22:05:17.

Comment

มันดีจริงล่ะครับ ยอมรับ สวยด้วย
            แต่คนถามเค้ามีงบ 1000 บาทไทย นะครับ - -"

Comment

เอ่อ สุดยอดครับ ทุกด้านเลย ราคาด้วย

Comment

ขอถามหน่อยครับว่าเจ้าBose M2 กับ C3 ll แนวเสียงนี้เหมือนกันมัยเอย

ถ้าตัว C3 ll มันไม่มีSUBอะครับ

Comment

Saag 820w + Burn อีก 100ชม รับรอง ใสแน่นอน ผมใช้อยู่ เสียงมันเกินราคาจริงๆ

Comment

งบเท่านั้นก็ต้องเล่นSAAGละมั่ง

ถ้าฟังไม่คิดอะไรมากก็โอเคอยู่นะ

Comment

ในระดับต่ำกว่า พันบาท ผมว่า SAAG ดีสุดครับ

Comment

Working...
                      X