overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: สอบถามหน่อยครับ ไอ้ตาข่ายเหล็กแบบนี้ไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ

OverclockZone Member maki510's Avatar

Default สอบถามหน่อยครับ ไอ้ตาข่ายเหล็กแบบนี้ไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ

จะเอามาใส่แทนอะครีลิกน่ะครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by maki510; 13 Aug 2009 at 11:26:58.

OverclockZone Member modtanoii's Avatar
    บางบ่อ สมุทรปราการ

อยากได้เช่นกันครับ ถามร้านฮาร์ดแวร์แถวบ้านแล้วไม่มีขายเลย ใครพอจะทราบมั้ยครับ

OverclockZone Member peemseed's Avatar

มันทำอิหยังได้ ?

OverclockZone Member nanoon45's Avatar

มีคนบอกตามร้านขายอลูมิเนียม สีดำต้องเอามาพ้นเอาเอง

OverclockZone Member rittle2229's Avatar
    สุขสวัสดิ์ 70 แยก 14

ขอซื้อร้านติดเครื่องเสียงรถยนต์ไกล้บ้านท่านได้เลยครับมีทุกร้านแต่ไม่รู้เค้าจะขายเป่า

OverclockZone Member petzaza007's Avatar

ผมก็หาเหมือนกันครับ

เจอร้านที่ขายของพวกนี้แล้วครับแต่ยังไม่ได้ไปถาม

รู้สึกว่าจะมีคนมาบอกราคาในเว็บแล้วนะ

อ๋อแล้วไอนี่นะเขาไม่เรียกตาข่ายนะผมว่า

เพราะตาข่ายคือลวดที่เอามาถักกัน
    ไอนี่น่าจะเรียกตะแกรงมากกว่า

นี่ครับกระทู้นี่
    http://forums.overclockzone.com/foru...D0%E1%A1%C3%A7
    น่าจะเป็นแผ่นอะครีลิคใสนะครับ ทำกรอบยึดติดกับหน้ากากเคส...ผมเคยทำกับเคสตัวเก่าแต่ไม่ถ่ายภาพเก็บไว้ ที่มีอยู่ก็ไม่ค่อยชัด กำลังจะโมใหม่เหมือนกันครับ...ผมว่าเอาตาข่ายเหล็กทำง่ายดีตัดๆ เจาะๆพ่นๆ ดัดเข้ารูปก็ง่าย บ้านหม้อ , คลองถมขายกัน ม้วนๆงี้ ร้อยก่าบาทเอง
    Last edited by petzaza007; 4 May 2009 at 10:02:40.

OverclockZone Member kajoryjoho's Avatar
    โคราช จอหอ บ้านระกาย บ้านหนองพิมาร หลักสี่ ปากเกร็ด แคลาย นนทบุรี

บ้านหม้อทีนะคับ แถวพวกทำลำโพง ม้วนละ 250 บาท ยาวประมาณ 1.20 เมตร

OverclockZone Member kanchanok's Avatar

อยากได้เหมือนกัน

OverclockZone Member quantumx's Avatar

ใครมีเอามาชายมั่งสิคร๊าบบ

บ้านหม้อโล้ด....ร้านขายลำโพง ม้วนละ 150 - 250 บาท มีหลายขนาด รูตะแกรงก็มีหลายเบอร์ ตัดแต่งง่ายโดยใช้กรรไกรตัดเหล็ก

^
    ^
    นี่ก็ว่าจะโมฝาหน้าใหม่เร ขึ้นรูปด้วยแผ่นอะครีลิคแล้วใช้ตะแกรงเหล็กทำช่องๆคล้ายๆภาพของ จขกท. ของเดิมซื้อมายังเหลืออยู่เยอะเร แต่สนิมขึ้น หุ หุ ขัดกันยาววววววว .... ว่าแต่จะได้ทำเสร็จมะไหร่ก็มะรุแบบไม่เสร็จสักที 555+

^
    ^

OverclockZone Member quantumx's Avatar

เอามาขายหน่อย ท่าน

OverclockZone Member petzaza007's Avatar

Quote Originally Posted by quantumx View Post
    เอามาขายหน่อย ท่าน
    ผมขอซื้อด้วยนะครับ

OverclockZone Member putsakorn007's Avatar

ร้านที่บ้านหม้อมันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ เดินหาไม่เจอ

OverclockZone Member matest_ocz's Avatar

ใครรู้ที่อยู่ลงลายแทงไว้เลยคับ หรือใครจะไปซื้อฝากซื้อหน่อยคับ (ซื้อมาเยอะๆ แล้วแบ่งขายในห้อง modify เลย รับรองคนซื้อเพียบ)

...เดินหาไม่เจอแน่ ต้องถามตามร้านขายลำโพงเอา และมันหนักมาก เนื่องจากเป็นเหล็ก สนิมขึ้นไวมากด้วยถ้าไม่ลงน้ำมันไว้ แกะออกจากซิลวางตากลมไว้ 2-3วัน แดงเถือกเร.... ส่วนใหญ่มีเกือบทุกร้านแหละครับที่ขายตู้ลำโพงลองถามดู แบบช่องเหลี่ยมๆก็มี

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

sketup อย่างเมพเลยครับ

OverclockZone Member putsakorn007's Avatar

Quote Originally Posted by boyd_747 View Post
    ...เดินหาไม่เจอแน่ ต้องถามตามร้านขายลำโพงเอา และมันหนักมาก เนื่องจากเป็นเหล็ก สนิมขึ้นไวมากด้วยถ้าไม่ลงน้ำมันไว้ แกะออกจากซิลวางตากลมไว้ 2-3วัน แดงเถือกเร.... ส่วนใหญ่มีเกือบทุกร้านแหละครับที่ขายตู้ลำโพงลองถามดู แบบช่องเหลี่ยมๆก็มี
    ขอบคุณครับ เสาร์นี่ไปเดินอีกรอบดีกว่า อิอิ

OverclockZone Member pumpkin's Avatar
    Chonburi & Bangkok

Default 123

พวกร้านที่รับทำ รางน้ำ ตะแกรง น่าจะมี

Bookmarks

Bookmarks