Announcement

Collapse
No announcement yet.

DirectX10มีในXPไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DirectX10มีในXPไหมครับ

มันมีไหมครับ แล้วถ้ามีพอลงเสร็ดเล่นCRYSIS ปรับแบบ VERY Highได้ไหม

เห็นเขาว่ามีออกมา แต่ลงแล้วเน่ามากๆๆๆ ลองไปดูให้ห้อง software นะครับ

Comment

อ่อครับ

Comment

XP ใช้ 9 ดีกว่า

Comment

มีครับ แต่ไม่แนะนำอย่างแรง
          ถ้าจะ DX10 Vista ไปเลยจะดีกว่า
          ของที่มันไม่ Enhance(พิมพ์ถูกรึเปล่า) กัน ไปกันไม่ได้หรอกครับ
          อ่อ DX9 ออกแพท มาแล้วนะครับ ไปหาโหลดเอา

Comment

ไม่มี

ถึงมีอย่าใข้ดีกว่า

Comment

อ่อครับแล้วถ้าผมจะเล่นCRYSIS ปรับแบบ VERY high บนXPยังไงหรอครับ หรือทำไม่ได้

Comment

ได้ครับ มันขึ้นอยู่กับ HardWare มากกว่า ปรับ High-Very High
                มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับเวอชั่น DirectX อย่างเดียวหนิ

Comment

DX10 มีเฉพาะ Vista เท่านั้นแหละ ไอที่คนเอามาปล่อยบอกของ XP น่ะมันเป็นตัวเค้าโมมาลงแล้วเน่าทุกราย~

Comment

มีครับแต่โครตเน่า

ผมลองมาแล้วต้องลงวินโดว์ใหม่เลย

อย่าใช้ครับเชื่อผม

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
                      DX10 มีเฉพาะ Vista เท่านั้นแหละ ไอที่คนเอามาปล่อยบอกของ XP น่ะมันเป็นตัวเค้าโมมาลงแล้วเน่าทุกราย~
                      +100 ย่าหลงเชื่อเด็ดขาด xp ไม่สามารถใช้ dx10 ได้ ถ้าอยากเล่น very high มันมีแพทแก้อยู่ หาดูมีแน่นอน

Comment

very high สเป็คเครื่องท่านมันอะไรครับ

Comment

Originally posted by กำจร View Post
                          very high สเป็คเครื่องท่านมันอะไรครับ
                          P 3 2.00Ghz
                          VGA onboard
                          ram 128 MB
                          harddisk 40GB

5555ล้อเล่นครับ

Q6600 2.4Ghz
                          Ram4GB
                          VGA GTX 280
                          Harddisk 320GB
                          ตามนี้ครับ

Comment

Originally posted by กำจร View Post
                            ^
                            ^
                            ^สเปกนี้เล่นไม่ได้หรอครับปรับแบบ very high อ่าภาพ1400*900 อ่าครับ

Comment

ผม ใช้ Dx9 เล่นที่ความละเอียด ซัก 1280*1080 อ่า ไหลลื่นหัวแตกเลยนะ

ลองปรับภาพที่ 1600*900 frame rateเหลือ 17-23 ไม่ไหวๆ(แต่ตาก็แยกไม่ออกหรอกนะ)

ความรู้สึกภาพก็ไม่ได้ต่างกันมาก ท่านใดที่รู้วานบอกด้วยมานต่างกานตรงไหงอ่ะ จาได้ไปสังเกตุ

Comment

Working...
                              X