Announcement

Collapse
No announcement yet.

เดินหน้ามาแล้ว12000นิดๆ(ขับถอยไม่เก่ง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เดินหน้ามาแล้ว12000นิดๆ(ขับถอยไม่เก่ง)

นที่สุดก็สอยมาแล้ว ได้สเปคดังนี้

AMD Athlonx2 7750BE =2420
    ASUS M3A78-CM =2440
    Kingston 800MHz 2GB =820
    XFX GF9600GSO =3050
    Seagate 320GB =ลืมไปแล้วประมาณ 1670อะพอดีของWDมันหมดWDมันถูกกว่า20บาท
    DVD LG22x SATA =770
    Case Plenty+PSU =1250
    =====================12420฿

ทั้งหมดนี้ซื้อที่ร้าน J.I.B ครับเขาลดให้20บาท(ลดทำไมฟะ) (เหอๆ ผมให้ร้านประกอบให้คนประกอบดันลืมสายไฟที่ที่ต่อจากคอมกับปั๊กไฟไว้ในเครื่องตรงพัดลมCPUคาไว้พอดี มิน่าเปิดได้แปปเดียวดับ เพราะพัดลมไม่ทำงาน ไปดูรูปที่มันลืมไว้ดีกว่า

ครับ ผมชอบnVidiaอะนะครับ ถึงตัวนี้จะแรงไม่เท่า4670 ต้องต่อไฟ ร้อนกว่า(ตกลงนี้มันไม่มีข้อดีเลยใช่ไหม) แต่สำคัญสวยและผมชอบ แถมมีของแถมในกล่องเท่ๆมาให้เพียบเลย
    แต่ผมก็ไม่ได้ใช้เครื่องนี้นานนักเพราะเป็นเครื่องของลูกพี่ลูกน้องผม จึงไม่มี CPU-z หรือต่างมาให้ดู
    แต่ผมก็แอบเก็บภาพไว้เล็กๆครับ

อะโช๊ะ พอดีซื้อกล้องใหม่ด้วย เหอของใหม่จริงๆเรา นี้เคส

กล่องการ์ดจอสุดเท่ตามแบบของXFX

ของแถมในกล่องการ์ดจอมีมากมาย

...
    V

แต่ที่ผมชอบที่สุดเลยคือ ที่แขวนกลอนประตูสุดเท่ แขวนมันซะหน้าห้องน้ำซะเลย555+

กล่องเมนบอร์ด ASUS M3A78-CM เขียวดี

เปิดมาแล้ววว(ร้านJIBนี้ดีจิงๆแถมสายไฟมาในเคสเลย เหอๆ)

โชว์หมาสุดรักหน่อย55+

ครับ
    เปิดมาความร้อนโดยรวมในเคสค่อนข้างสูง เพราะการ์ดจอที่ระบายความเข้าสู่ตัวเคสนั้นเอง
    แต่ผมรู้สึกคุ้มากที่ได้เจ้าXFXมาในคราวนี้
    ครับบบ
    Last edited by cheatnot; 4 May 2009, 13:06:26.

Comment

อะครับ

Comment

เทสพวกเกมหรือยังคับ ว่าได้คะแนนเท่าไร

อิอิ ชอบน้องหมา น่ารักก

Comment

JIB สาขาใหนครับที่เป็นคนเก็บสายในเคชให้ ผมเห็นเคชหลัง เจ้า 4 ขานั้นใช้เครื่องนี้หรือเปล่า

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            JIB สาขาใหนครับที่เป็นคนเก็บสายในเคชให้ ผมเห็นเคชหลัง เจ้า 4 ขานั้นใช้เครื่องนี้หรือเปล่า
            ไม่ใช่ครับนั้นมันเครื่องน้าครับ

Comment

Originally posted by Boban View Post
              เทสพวกเกมหรือยังคับ ว่าได้คะแนนเท่าไร

อิอิ ชอบน้องหมา น่ารักก

ยังครับ
              เพราะมีเวลาน้อยมากครับ
              ต้องรีบ

Comment

ครับ

Comment

แจ่ม ดีครัีบ

ลากโชว์ ดิ 55+

Comment

ลากหรอ

เดี๋ยวรอให้ผมใช้เครื่องนั้นก่อนแบบนานๆก่อน
                    จะลองลากไส้ดู
                    แต่ผมลากไม่ค่อยเก่งอะ
                    ไม่เซียนเลยจริงเรื่องลากเนี้ย

Comment

...

Comment

ลาก เบาๆ นะพี่น้อง

ผมกลัว ของท่านมัน
                        แต๊บ อ่ะ ............อูยปากเสียนิดหน่อยคริคร

Comment

น่าจะกัดฟันเอา 4770 เลย ตังไม่พอ เดี๋ยวให้ยืม อิอิ

Comment

4770

แค่นี้คนจ่ายตัง(แม่ของลูกพี่ลูกน้อง)เขาก็คิดแล้วคิดอีกเลย
                            12400เนี้ย

ถ้าเป็น4770 นะก็ต้องเปลี่ยนPSUอีกวุ่นวายครับ
                            และผมไม่ชอบAti เลยจริงๆ
                            ปัญหาไดเวอร์มันเยอะอะ
                            คือผมต้องการไร้ป้ญหาเลยครับ
                            เพราะว่าลูกพี่ลูกน้องผมไม่ค่อยมีความรู้การแก้ปัญหา
                            และผมก็ไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงเพราะผมก็ใช้nvidia
                            ..............

Comment

Working...
                            X