Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q กับ i7 ต่างกันตรงไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q กับ i7 ต่างกันตรงไหน

เอาแง่ของการใช้งานนะครับ กำลังลังเลอยู่

ปกติก็ มีแต่งรูป ดูหนัง แปลงไฟล์ไรพวกนี้ (ส่วนมากก็จะทำพร้อมๆกัน)
    เลยคิดว่าจะเล่น quad core

ปล. จริงๆก็ไม่อยากซื้อคอมแพง ตามเทคโนโลยีแล้วเจ็บตัว

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะคร้าบบ

จะซื้อใหม่ เอา i7 ไปเลย

Comment

ตามท่าน แม้ว

Comment

กะว่าจะรอ D0 ออกมา เพื่อบอร์ดจะราคาเป็นมิตรกว่านี้อีกหน่อย

ถามอีกนิดนึงครับ

ถ้าต่อออก 2 จอเนี่ย มันจะกินการ์ดจอเยอะไหมครับ
        ต้องการ์ดจอดีๆหรือเปล่า จิงๆก็ไม่ค่อยเล่นเกม กะเอาแค่ตัวธรรมดา พวก 4850 ไม่ก็ 4770

Comment

งบจะเป็นตัวบอกครับว่าอันใหนดี

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            เห็นด้วยๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              จริงๆแล้วงบถึง i7 ครับ กะไว้ว่า 50-60k น่าจะพอมั้งครับ

แต่ ก็ถ้าซื้อมาแล้วใช้งานไม่คุ้ม ก็ไม่อยากเสียเงินเท่าไร

Comment

50-60k I7 จัดไปอย่าให้เสีย

Comment

จริงๆงานที่บอก สัก 30000 ก็ทำได้ทุกอย่างแล้วนะครับ เหลืออีก 3000 เก็บไ้ว้ อีก 2 ปีซื้อใหม่ 30000 ที่เก็บไว้ ซื้อของได้แรงว่า i7 ที่จ่าย 60000 ในวันนี้อีกครับ ถ้าจะซื้อเท่าที่ใช้นะครับ ก็แนะนำแบบนี้ครับ

Q9550 ก็พอแล้วครับ VGA ก็ไม่ต้องรุ่นแพงอะไรมาก ตัวละ 3พันกว่าบาทก็แรงเกินงานแล้วครับ

Comment

ของแบบนี้ถ้าไม่ฮาร์ดคอร์เงินถุงเงินถังจริงก็ไม่ต้อง i7 ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      ของแบบนี้ถ้าไม่ฮาร์ดคอร์เงินถุงเงินถังจริงก็ไม่ต้อง i7 ก็ได้ครับ
                      เห็นด้วยครับ

Comment

คนมีงบใช้งานน้อย

คนงบน้อยใช้งานหนัก

นี้แหละ ความต่าง !!!

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นนะคร้าบ

ถ้าไม่จบลงที่ Q
                          สงสัยรอดู D0 แล้วรอราคาบอร์ดอีกที

Comment

พบก็เลงๆไว้อะแต่งบ25000เอง เหอะๆๆๆ

Comment

พอดีว่าผมเอง มีความจำเป็นต้องซื้อคอมใหม่ และมีเวลาในการติดตามเว็ปนี้พอสมควร ก็เลยใช้วิธีการทยอยซื้อทีละชิ้นเอา ทั้งของใหม่ มือ2 หรือประมูลเอา ซึ่งก็ทำให้ได้ราคาถูกกว่าไปซื้อที่หน้าร้านได้หลายพันอยู่นะครับ ลองเอาวิธีนี้ไปใช้ดูก็ดีนะครับ เพราะประหยัดงบลงได้เยอะเลย ดังสเป็กของผมด่านล่างอะครับ

core i7 920 พี่ตี๋--------------9500
                              ASUS P6T พี่ตี๋---------------8400
                              DDR3 1333 3x2GB ประมูลเอา--2400
                              HDD 640GB---------------- 2500
                              Case CoolerMaster C5 มือ2---1400
                              VGA GTX275 Jedi------------9500
                              DVD RW----------------------800
                              Mornitor BenQ G2020HD------4000
                              Icute 650W------------------2300
                              รวม 40800
                              ถ้าไม่เอาจอ และลดสเป็ก VGA ลง ก็จะได้เครื่อง i7 ในราคา 3 หมื่นต้นๆเองนะครับ

Comment

Working...
                              X