Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้า รบกวนหน่อยครับ vga ไม่ร้องแต่ภาพไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้า รบกวนหน่อยครับ vga ไม่ร้องแต่ภาพไม่ขึ้น

เมื่อวาน เสี่ยน ไปแกะ sink การ์ดจอ ออก แล้วประกอบใหม่ ไม่ได้ติดพัดลมไป อุณหภูมิ ขึ้นไป 70 กว่า แต่ยังใช่ได้อยู่

รอบ 2 แกะออกมาแล้วติดพัดลม (บังเอิญ มือผมไปโดนซิลิโคน ตรง ชิพ เข้าไป) เสียบไม่มีอาการการ์ดจอเสีย แต่ เอา สาย dvi ไปเสียบ แล้วไม่ขึ้นภาพ ครับ แต่ทุกอย่างยังวิ่งตามปรกติ

1. ผมจะซื้อ ซิลิโคน มาทาใหม่ ดีไหม

2. อาการนี้ ทาง DCom เขาจะยังรับเคลมไหม บอร์ดไม่มีรอยใหม้ แต่เหมือนเคยแกะ แล้ว

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ช่วยด้วยครับ

หลวมเปล่า เอาออกมาขัดดูยังครับ

Comment

งานเข้าครับ มารอผู้เคยเจอปัญหาเดียวกัน

จะเป็นกรณีศึกษาที่มีประโยชน์มาก

Comment

ถอดมาขัด เคลียไบออส หาออนบอร์ด แล้วแฟลชใหม่ เคลม *--

Comment

เดียววันนี้จะลองหา ซิลิโคนมาอัดใหม่ก่อนน่ะครับ เพราะไม่มีเวลาไปเคลมเลย

ตอนนี้ flash bios เล่น on board อยู่น่ะครับ อย่างเศร้า

Comment

Working...
          X