Announcement

Collapse
No announcement yet.

Drive USB หายหมดเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Drive USB หายหมดเลยครับ

Drive USB หายหมดเลยครับ

คือคอมที่บ้าน ที่เสียบ USB ผมลองเสียบแล้วก็ใช้ได้ แต่พอรีเครื่องก็เสียบไม่ติดเลย ลองทั้งหน้า + หลังแล้ว

แล้วก็ผมใส่ Card Reader ไว้ด้วย ปกติมันจะขึ้น Drive ของ Card Reader ไว้เลย แต่พอเปิดมามันก็หายหมด

แล้วก่อนนี้ผมใช้ Kasper อะครับแล้วมันขึ้นมาให้ Block อะไรอย่างงี้ แล้วผมเผลอ Block รึป่าวอันนี่ไม่แน่ใจ

แล้วลบก็ออกเพราะมีปัญหาเรื่อง Key อะครับ

ดันน หน่อย อยากรีบใช้มากมาย

Comment

ช่วยหน่อยครับบ

Comment

แงะ

ลำบากมากเลยตอนนี้ จะเอาข้อมูลก็ต้องไรท์เอา

Comment

Comment

ไดร์ฟเวอร์มีปัญหาป่าวครับ

Comment

รูปภาพเหมือนไดร์เวอร์มีปัญหา หรือไม่ก็ต้องลองไปปรับใน Bios ดู เผื่อว่ามันปิดไว้
              ghost ไดร์ C:\ เอาไว้ก่อนแล้วลองลง windows ใหม่ดูครับ

Comment

คือขนาดด้านหลังก็เป็นด้วยอะครับ ลง Windows แล้วมันจะหายชัวร์รึป่าวครับ

ปล. ทำ Ghost ไม่เป็นอะครับ

แผ่นวินโดว์ดันมีแต่เป็น Dvd แต่ตัวนี้เป็น CD Rom เห่ยยยย

เซง ว่าจะไปใส่ยังไม่ได้ใส่เลย
                Last edited by palmpspp; 5 May 2009, 16:03:12.

Comment

งันถึงจะ ghost ได้ ก็ลงใหม่ไม่ได้อยู่ดีซิครับนั่น

ทำไงได้หนอ ..

1. ต้อง test ก่อนว่าเป็นที่ windows หรือปล่าว
                  2. ถ้าไม่ใช่ก็ต้องเชคต่อว่าเป็นที่ M/B ใหม

งั้นหาแผ่น WINDOWS XP มาไร้ใหม่ก่อนนะ
                  ghost ไม่ได้ก็ลงใหม่แบบหลอกๆ โดยเสียบ USB คาไว้ ตอนลง WINDOWS XP

พอถึงขั้นตอนให้กำหนด ไดร์ ถ้าเครื่องมันมองเห็น USB ที่เสียบไว้ก็แสดงว่า M/B ไม่มีปัญหา
                  เสร็จแล้วก็ค่อยลง WINDOWS แบบ Upgrade เอา ข้อมูลจะได้ไม่หาย

** แนวโนมว่าจะเป็นที่ windows นะ ถ้า M/B ซ๊อตก็ไม่น่าเสียพร้อมกันหมด

Comment

งั้นเด๊่ยวต้องหาแผ่นวินโดว์ [มี WinDark V6 ] แต่ในเครื่องที่ลลงเป็น V7 จะได้มั๊ยครับเนี่ย ส่วนตัวชอบ V6 มากกว่าเหมือน V7 พอใช้แล้วคอมค้างหน่อยๆอะครับ

Comment

ตอนนี้ลองเอาแผ่น DVD WinXP ไปเปิดดู

โอ๊ยยยย

ใครไรท์ลง DVD ไซส์ 701 เมกเอง

ฮ่าาาาาาาา

เดี่ยวจะไรท์ลง VCD ไว้ก่อน ฮิฮิ

แต่ว่ารู้สึกว่าถ้าจะใช้ USB Boot นี้ต้อง Format เป็น FAT ใช่มั๊ยครับ

Comment

เอาไงดีเรา ทำไงต่อิดี หึ หึ

ถ้า ลงแบบ Repair จะมีอะไรหายบ้างครับ

ปัจจุบันมันเป็น Dark V.7 แต่มีแผ่น Dark V.6 อะึครับ

Comment

ถ้า ลงแบบ Repair จะมีอะไรหายบ้างครับ

ตอนนี้ยังไม่ลงอะครับ กลัวข้อมูลหาย

Comment

fyo

Comment

มีแผ่น Dark V6 แต่ที่ลงอยู่ V7 จะเอามา Repair ได้มั๊ยครับ ด่วน

Last edited by palmpspp; 9 May 2009, 23:44:35.

Comment

Working...
                              X