Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น X-Mem Wolverine แล้วบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น X-Mem Wolverine แล้วบ้าง

ด่านที่เราอยู่ในอุโมงนี้น้ำอ่ะ ผ่านอย่างไร

วิ่งไปเรื่อย ๆ ครับ ไม่ต้องกลิ้งไม่ต้องกระโดด ระวังแค่ช่วงมันเปลี่ยนมุมกล้องก็พอ เพราะมันจะทำให้เราต้องเปลี่ยนวิถีการบังคับตัวละคร

พอใกล้จะถึงรถ ให้กด E แล้วกด Q ตาม มันจะกระโดดขึ้นรถ แล้วก็จัดการไปทีละคันครับ

Comment

ผมใช้จอยเล่น แล้วปุ่ม เดินหน้า-ถอยหลัง มันสลับกัน

แก้ไงช่วยบอกทีคราบ เดินแล้วมึนตึ๊บ เลยไมได่้เล่นเลย

ใช้ตัวแปลง joy twin สีฟ้า ต่อจอย เพล์ อะครับ

Comment

เล่นกับคอมหรอครับ ผมว่าเล่นโดยใช้คีย์บอร์ด ง่ายกว่านะครับ ท่านไม่ลองถอดจอยออก แล้วใช้คีย์บอร์ดเล่นให้ผ่านตรงนี้แล้ว ค่อยไปต่อยจอยใหม่ในด่านต่อไปอ่ะ

Comment

ด่านนี้ผมเล่นมาครึ่งวันแล้วไม่ผ่านสักทีช่วยแนะนำเทคนิคหน่อยครับ

Comment

กดรั่วไม่ทันอ่ะ มีตัวช้วยใหม

Comment

วิ่งตรงเลื่อยๆๆกด Eค้างมาเลย แล้วจะเห็นทหารอยู่บนรถ รอให้เป้ามันเขียว กดQ โลด

Comment

Originally posted by pik_1_2 View Post
                ด่านนี้ผมเล่นมาครึ่งวันแล้วไม่ผ่านสักทีช่วยแนะนำเทคนิคหน่อยครับ
                แนะนำให้ใช้จอยดีกว่าครับเพราะใช้คีย์บอร์ดผมไม่ค่อยถนัดอิอิเทคนิคง่ายๆๆครับพยามวิ่งไปทางซ้ายของตัวละครแต่อย่าติดขอบอุโมงค์มากเกินไปนะครับเพราะเวลาภาพมันเปรี่ยนมุมจะเลียวยาก(วิ่งธรรมดาห้ามกระดดดหรออะไรทั้งสิ้น)พอมันเปลี่ยนมุมปั้บจะห็นรถทหารให้เราลองกดEค้างไว้จะเห็นแสงสีเขียวๆให้เราเรียบกดQโดยทันทีครับโดยปล่อยปุ่มEแล้วรีบกดปุ่มQโดยทันทีนะครับพอมาอยู่ในรถแล้วให้เรารีบฆ่าทหารให้เร็วพอคันแรกตายหมดมันจะกระโดดไปเองของมันพอคันที่2ก็ทำแบบคันแรกแต่มันจะไม่กระโดดเองนะครับให้กดEและQเหมือนเดิมพอมาคัน3ก้ทำเหมือนคัน2และจะมาเจอคัน4มันจะมีทหารยิงปืนใหญ่ใส่เราให้เรากดปุ่มกำบังให้กดพอดีกับจังหวะที่มันยิงมานะครับมันจะสะท้อนลูกปืนกลับแล้วรถคันข้างหน้าก้จะระเบิดแค่นี้เราก็จะผ่านอุโมงค์ไปด่านต่อไปครับเพราะพึงเล่นผ่านมาเมื่อคืนนี้เองครับกะวะจะเล่นต่อแต่ติดทำงานจึงต้องนอนก่อนอิอิอิ

Comment

Working...
                X