Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเดทการ์ดจอโน๊ตบุค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเดทการ์ดจอโน๊ตบุค

ตอนนี้ใช้โน๊ตบุคทำงานและเล่นเกมส์ด้วยเลยอยากอัพเดทการ์ดจอ ไม่ทราบว่ารุ่นไหนดีท่านผู้รู้แนะนำที ผมใช้ asus F8gs-4P049 การ์ด Geforce 9300M G มีภาพประกอบภาพที่สองผมจะใช้ตัวไหนดีจากลูกศรขึ้นบน
    Attached Files

ไม่คุ้ม (ตัวเก่าก็ไม่ได้ใช้ ของใหม่ก็แพง ใส่ไปก็อาจจะมีปัญหา)
    แพงมาก
    อาจจะหาซื้อยาก
    ถึงใส่ได้ อาจจะไม่เสถียร

Comment

แล้วตัวอื่นละครับจากข้างล่างเริ่มที่ จากข้างล่าง 9300 ตัวเก่าผมแล้วขึ้นที่ละตัวละครับตัวไหนน่าใช้ อย่าง 9600 MGT

Comment

มันอับได้หรือครับ น้อยรุ่นที่จะอับเกรดได้ แล้วไม่มีปัญหา ส่วนใหญ่ จะเป็น Acer 8400 เป็น 8600 GT หรือไงนี่แหละ

อีกอย่างชิฟท่านมันติดกับบอร์ด อับได้จิงๆก็หมดประกันครับ เพราะต้องจี้เอาตัวเก่าออก

มันไม่ได้อับอยากได้ 9800GT ก็ใส่ได้ตามสบายนะครับ

Comment

ถ้า โน๊ตบุ๊คไม่ได้รองรับ MXM TYPE III ขึ้นไปก็หมดสิทธิ์ครับ ถ้ารุ่นต่ำกว่านี้ ก้โอกาสอัพได้น้อยมากๆ แทบไม่มี

Comment

asus รุ่นนี้รู้สึกจะอัพการ์ดจอไม่ได้นะครับ ผมเคยใช้มาแร้ว F8SG เนี่ย เหอๆ

Comment

Working...
            X