Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใส่ram bus สูงกว่าที่เมนบอร์ดรับได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใส่ram bus สูงกว่าที่เมนบอร์ดรับได้

มันจะปัญหารึเปล่าครับ คือ บอร์ดมันรับได้แค่ 667 แต่ถ้าซื้อ 800 มาใส่ แล้วเซ็ท BIOs ให้วิ่ง 667 จะเกิดปัญหารึเปล่าครับ เผื่อว่าจะเปลี่ยนบอร์ดทีหลัง

น่าจะได้นะงับ ถ้าจะให้ดี ลองดูคู่มือเมมบอด ที่มันให้มาดูว่า มันซัฟพอทไหม๊

Comment

ที่บอร์ดมันบอกแค่ว่ารับได้ DDR 400/ DDRII 667 Maxที่ 2Gbs น่ะครับ

Comment

ไม่เป็นไรใส่ไปเถอะครับจะใส่ 1000ก็ได้ไม่มีปัญหา

Comment

ใส่ได้ครับ วิ่งตามที่ max สุดของเมนบอดครับ

Comment

ขอบคุณค้าบบบบบบ

Comment

Working...
            X