Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นDemigodผ่านGamerangerกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นDemigodผ่านGamerangerกัน

มาเล่นผ่านตัวโปรแกรมนี้กันครับ

คล้ายกับตัวGarenaมาลองเล่นดูกันครับ

www.gameranger.com

ลองดู!

จัดไปครับ

Comment

น่าสนดี

ระบบคล้าย Garena ปะเนี่ย

Comment

ปิงจะเยอะไหมอะ

ชอบเกมนี้มากๆ

Comment

ิคิดว่าถ้า เป็น ประเทศเดียวกันคงไม่แลคนะ

Comment

เสริมครับ จะเล่นผ่าน Gameranger ได้ ต้อง Forward port
            ด้วยนะครับถึงจะ join เข้าไปเล่นได้

Comment

Originally posted by tomaito View Post
              เสริมครับ จะเล่นผ่าน Gameranger ได้ ต้อง Forward port
              ด้วยนะครับถึงจะ join เข้าไปเล่นได้
              ผมไม่เห็นต้องทำเลย - -"

Comment

ไม่ทราบเหมือนกัน ของผมต้องทำอ่ะครับถถ้าเปน ToT อ่ะครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับโปรแกรมนี้ ไม่จำเป็นต้อง FW Port เลย support ได้เกือบทุกเกม แถมมีระบบลด D-lay อีกต่างหาก จัดได้ว่าเป็นโปรแกรมคู่แข่งกับ Garena เพราะระบบคล้ายกัน
                  รายชื่อเกมที่ GameRanger support
                  http://www.gameranger.com/games
                  Last edited by DukeSonic; 7 Jun 2009, 23:05:02.

Comment

ดันไปครับ ช่วงนี้บ้า Demigod สุดๆ เข้ามาเล่นกันเยอะๆครับ พัก L4D กับ KF ไว้ก่อน อิอิ

Comment

ต้องเซท port ยังไงครับ
                      เป็นเหมือนกัน ไช่ที่มันบอกหือป่าวว่า โดน บล็อคด้วยไฟร์วอลของเรา

ช่วยบอกทีครับต้องเซ็ทยังไง?

Comment

Originally posted by tomaito View Post
                        ต้องเซ็ท forward port ยังไงครับไม่รู้เลข UDP ของผมก็ใช้ TOT เหมือนกัน
                        ลองเซ็ทตามที่มานบอกให้เซ็ทเป็น 16000 ไม่เห็นไ้ด้เลยครับไม่ทราบว่าต้องทำยังไงครับ
                        ยังไงรบกวนช่วยบอกทีครับ

เซ็ทยังไง ที่ไหน แล้วต้องปิดไฟร์วอลของเราเองด้วยหรือปล่าว?

รบกวนทีครับ ช่วยผมหน่อย

Comment

Originally posted by ALTELMA View Post
                          ต้องเซท port ยังไงครับ
                          เป็นเหมือนกัน ไช่ที่มันบอกหือป่าวว่า โดน บล็อคด้วยไฟร์วอลของเรา

ช่วยบอกทีครับต้องเซ็ทยังไง?
                          จิงๆไม่ต้อง Forward Port ก็เล่นได้ครับ เข้าไปเล่นกันนะครับ สร้างห้องคนไทยเล่นกันเอง

Comment

มันขึ้นว่า บล้อค firewall อ่ะครับ
                            แล้วมานบอกให้แก้ด้วยการเซท port ผมเลยงงๆ
                            ปิดแล้วก็ยังไม่ได้เลย firewall

Comment

Originally posted by ALTELMA View Post
                              มันขึ้นว่า บล้อค firewall อ่ะครับ
                              แล้วมานบอกให้แก้ด้วยการเซท port ผมเลยงงๆ
                              ปิดแล้วก็ยังไม่ได้เลย firewall
                              ไปเซ็ตที่ตัว Router เลยครับดูวิธีได้ตามลิงค์ล่าง ขนาดผมยังใช้ TOT ไม่เจอปัญหานี้ครับ
                              http://portforward.com

ปล.เดี้ยวนี้ติด GameRanger ใหญ่ละไม่ค่อยได้เข้า Garena แล้ว
                              เกมที่ผมเล่นอยู่ตอนนี้
                              Demigod
                              Battle Realms WOTW
                              C&C3 Kane Wrath
                              Alien vs Predator 2
                              ว่าง ๆ มาดวลกับผมได้ผมใช้ชื่อ DukeSonic ครับ
                              Last edited by DukeSonic; 7 Jun 2009, 23:20:47.

Comment

Working...
                              X