Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถีบ x3 8650 ไปได้ 2.9 แวทำไงให้มันถึง 3.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถีบ x3 8650 ไปได้ 2.9 แวทำไงให้มันถึง 3.0

เสถียนสุดได้แค่นี้แหละครับ สุดๆเลย 2.97 แต่เทสอะไรไม่ผ่านเลย ใครจะแนะนำอะไรดีๆได้บ้างครับแล้วไฟเพิ่มได้สูงสุดเท่าไหร่
    http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=559793

ถ้า 2.9 แล้วเสถียรผมว่าก็สุดเทพแล้วนะ -*-

หรือว่ามีคนดันไปได้ไกลกว่านี้ -*-

Comment

3 กิ๊ก ไปเลย ผม 9550 2.2G @3.0G นะจะบอกให้

Comment

ไฟ cpu 1.45 ไฟแรม 2.0 ทดแรมที่ 533 ลด ht ลงมาครึ่งนึง pci ex 101 ปรับไฟ nb ขึ้นไป +1mv แต๊บผมไม่เกี่ยวนะ อิอิอ

Comment

Originally posted by merlix View Post
          ไฟ cpu 1.45 ไฟแรม 2.0 ทดแรมที่ 533 ลด ht ลงมาครึ่งนึง pci ex 101 ปรับไฟ nb ขึ้นไป +1mv แต๊บผมไม่เกี่ยวนะ อิอิอ
          *0*เอางั้ยเลยหรือท่าน

Comment

Originally posted by merlix View Post
            เพิ่มไฟ 1.50 ก็ยังไม่ได้ครับปรับบัสเกิน 258 ไม่ได้เลยครับ

Comment

2.9G ก็แรงเกินพอแล้ว +เทพด้วย

พอเพียง พอเพียง อิอิอิ

Comment

ลาก 2.9 แล้วเสถียร ดีแล้วล่ะของผม 2.7 ยัง งอแงเลย

Comment

M/B ตัวนี้มันปรับ HT ไม่ได้อย่างใจนิแร๊ะคับ ยังดีที่ CPU ของทั่นจขกท.ยังตัวคูณ 11.5 นะเล่นบัสเลยพอถูไถหน่อย CPU ผมนิสิตัวคูณ 11 เล่นบัสแล้ว Hz ไม่ค่อยขึ้นเลย เฮ้ออ..

ว่าแต่ทั่นจขกท.ใช้ซิ้งค์อะไรหว่าอุณภูมิที่ Core ทำไมมันเย็นจัง 24 เอง แต่ผมว่านิก็มันก็แรงมากแล้วนะคับ HT 2270 MHz นิแจ่มจิงๆ

Comment

cpuตัวนี้ดันบัสเกิน250 เลือดตาแทบกระเด็นแล้วครับ
                    ผมเคยฟลุคดันใด้ถึง260 บนax78 แต่ไม่นิ่ง เลยกลับมาใช้บัส250นิ่งๆครับ http://forums.overclockzone.com/foru...=348857&page=2

Comment

CLแรมมันแน่นไปรึเปล่าครับ เห็นจัด4-4-4-12 ผมว่าถ้าใช้เป็น5-5-5-15น่าจะได้บัสแรมสูงกว่านี้น่าจะไปได้อีกนิดนะครับ

Comment

lnw

Comment

Originally posted by K8 View Post
                          CLแรมมันแน่นไปรึเปล่าครับ เห็นจัด4-4-4-12 ผมว่าถ้าใช้เป็น5-5-5-15น่าจะได้บัสแรมสูงกว่านี้น่าจะไปได้อีกนิดนะครับ
                          ตามท่านนี้ดูคับ ผมว่าท่านทดแรม โดนกดมากไปนะ บัสแรม น้อยจังอย่างน้อย ต้อง 400+ สิ ลองดูคับ

ไฟแรม 2.2v เลย
                          Last edited by JetDo_Craf; 5 May 2009, 16:39:24.

Comment

ของผมมันแรม kingston 667 บ้านๆเองครับอัดไฟมากไปเดี๋ยวแต๊บ

Comment

Working...
                            X