Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพง 5.1 ดูหนัง/เล่นเกม ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพง 5.1 ดูหนัง/เล่นเกม ทีครับ

แนะนำลำโพง 5.1 ดูหนัง/เล่นเกมทีครับ....ส่วนใหญ่เอามาดูหนังครับ คือลำโพงตัวเก่ามันไกล้จะมีอันเป้นไปแล้ว งบมี 3000 +/- 500 ครับ เอามาใช้กับ SB0100 (ตอนแรกกะจะเปลี่ยนซาวก่อนแต่ลำโพงมันเจืองจะพัง)
    ที่เล็งๆไว้ก้มี

Creative A500
    Creative Inspire T6200
    Microlab X1300 - 5.1
    ECAN A200

ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ อ่านมาปลายกระทู้แต่ก็ตัดสินใจไม่ได้สักที
    เกือบลืม ขอวิธีเซ็ต K-Lite แบบเทพๆด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ
    Last edited by interpower; 4 May 2009, 21:13:35.

creative G500 THX

เล่นเกมดูหนังฟังเพลงก็ดี

แต่ฟังเพลงผมใช้Bose C3ฟังครับเสียงดีกว่าเยอะ อิอิ

Comment

ค่าตัวเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by mclexza View Post
        creative G500 THX

เล่นเกมดูหนังฟังเพลงก็ดี

แต่ฟังเพลงผมใช้Bose C3ฟังครับเสียงดีกว่าเยอะ อิอิ
        โหท่าน จขกท.เค้ามีงบ 3000+/-500 เองนะ
        ตัวที่ท่านแนะนำนี่มัน 10K+ เลย

ผมว่าไปทดลองเอาเลยดีกว่า เสียงชอบไม่เหมือนกันจริงๆ ลองอ่านความเห็นในนี้พอไปดูจริงๆก็เปลี่ยนใจ
        ผมพึ่งซื้อ Creative-T6200 อาทิตย์ก่อน สี่พันหน่อยๆ ไปลองเทียบ X3 5.1 , Eacan200
        เสียงร้านเปิดให้ฟังแต่เพลงก็เทียบไม่ออกหรอก แต่สุดท้ายก็เลือกเพราะรับหน้าตามันไม่ได้
        แต่ผมใช้เล่นเกมส์อย่างเดียวนะ ยังลองไม่เต็มที่เลยยังเชียร์ได้ไม่เต็มปาก

Comment

ตอนนี้ลง kx driver แก้ขัดไปก่อน แต่ เสียง center กับ เบสไม่ออกครับ กด เปิด bass redirection ก็ยังไม่มีเสียง

Comment

ECAN A200

Comment

Microlab X-1300 5.1 ก็โอเคนะครับ คุ้มค่าตัว

สนใจลองดูได้
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=441114

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=465308

เอามั้ยท่าน
                งบที่เหลือไปลง sound card

ปล มาขายของแถวนี้ จะมีใครว่ามั้ยครับ

Comment

งบประมาณพอๆกับผมเลยกำลังจะซื้อ เหมือนกันด้วย
                  ตอนนี้ใจผม ไปที่ A200 แล้วอะ

มีใครให้คำแนะนำเพิ่มเติมมั่งไหมครับ

Comment

ที่เซียร์ EACAN A200 เอาขา 3990 ไม่เอาขา 3500 พึ่งไปถามมาเมื้อว่านนี้ พอดีไปแถวนั้นเลยลองเข้าไปดู

Comment

A200 ที่เซียร์ 3800 พร้อมขา 2 ข้าง (ราคาต่อแล้วครับ)
                      ตัวนี้ควรเปลี่ยนสายลำโำพงอย่างมาก ผมซื้อสายเมตรละ 20 มาเปลี่ยนก็เห็นผลครับ และต้องซื้อสาย mini to rca 4 เส้นครับ มันไม่มีแถม พยายามหาหัว 3.5 เล็กนะครับเดี๋ยวจะยัดหลังการ์ดไม่ได้

ผมเน้นเล่นเกม ดูหนัง และฟังเพลงตามลำดับ เห็นหลายๆท่านเทียบกับ x3 แล้วเบสสู้ไม่ได้ แต่ผมไม่เคยฟัง x3 ผมว่ามันก็ทำให้กระจกที่บ้านสั้นได้เหมือนกันครับ ในราคานี้คุ้มสุดครับ
                      แต่ตัวนี้ถ้าฟังเพลง อาจจะต้องมานั่งปรับ bass redirection กันนิดครับ SB0220 ผมปรับอยู่ 50-60 Hz ฟังเพลงกำลังดี จะใช่ A200 ต้องปรับแต่งกันที่ไดร์เวอร์กับหน้าตู้กันหน่อยครับ (ผมการ์ดมันยังไม่ดีเท่าไร การ์ดดีๆอาจจะง่ายกว่านี้)
                      Last edited by UnderoatZ; 16 May 2009, 09:24:19.

Comment

งบนี้ซื้อ a200 2500 + เปลี่ยนสาย อยู่ในงบ 3000 พอดี

คุ้มครับ

Comment

Originally posted by sit02 View Post
                          งบนี้ซื้อ a200 2500 + เปลี่ยนสาย อยู่ในงบ 3000 พอดี

คุ้มครับ
                          A200 2500 หาซื้อได้ที่ไหนครับ เจอแต่3000 กว่า หรือไม่ก็ 4000 ขึ้นเลย

Comment

EACAN A200 5.1 เพิ่งถอยมาอาทิตย์ก่อน คุณภาพเกืนราคามากครับ
                            ผมซื้อที่ร้านตัวแทน Advice อยู่ ตจว. 2600 ถ้วนครับ

Comment

กะว่าจะเล่นตัวนี้เหมือนกัน EACAN A200 5.1 เสียงเป็นไงบ้าง

Comment

Working...
                              X